Làm sao lấy lại Phong Độ như xưa các bác giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi cutichoichim, 23/10/07.

1. cutichoichim

cutichoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Em nuôi một chú K xanh đc 3t lồng,líu cực kì ác em mới mua 800k đc 3 tháng.Một hôm con mèo bên cạnh nhà ~X( nó chơi em một vố làm chú K hoảng hồn tái mặt mèo:eek: bây giờ nó câm như con hến chả đi chuyện chả líu 1 cái, làm sao để lấy lại lửa như lúc trước các bác:crying: giúp em với !!!!!!!!!!!!!

Con mèo đã trả 1 cái giá đắt cho em[-( (Hon xả nhậu bỏ ghét :D ) nhưng chưa xứng đáng:mad:

2. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    cái này cũng khó nhưng bạn cứ thử cho chim hồi lại một vài ngày rồi mang chú ta đi dượt chùng một vài chú khác may ra thì được ý kiến của em như vậy ko biết bác nào có cách nào hay ko nhỉ

3. khuyenmian

khuyenmian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    Đúng đó phải chờ thôi bạn bị vố như thế này không khéo hỏng chim đấy,trước đây mình cũng bị 1 em khuyên như vậy phải gần 2 tháng cu cậu mới hồi phục nhưng cũng không được như cũ đâu . Mình đã làm thế này:treo con bị mèo vồ cạnh những con khuyên khác trong nhiều ngày khi nào thấy nó đi chuyện lại là tạm ổn rồi ,lúc đó bạn tách rần nó ra khỏi bọn bạn nó .Chúc bạn thành công sớm lấy lại phong độ.

4. Nowandforever

Nowandforever Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    bạn cứ treo gần những con chim khác dần dần chim sẽ bình thường lại thôi!

5. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    Chim của bạn bị mèo vồ lâu chưa. Bị mèo vồ thì mất thơi gian khá lâu để lấy lại phong độ đó bạn ơi.
    Mà bạn mua con chim đó với giá 800k thì cũng thuộc loại chim tốt rồi, bạn thử xem lại xem người bán chim cho bạn cho chim ăn thức ăn có giông thức ăn mà bạn đang cho ăn không cũng có khả năng là chim của bạn bị mất lửa là do thay đổi cám quá đột ngột.....
    mình cũng gặp một trường hợp như vậy và mình phải mất 6 tháng để lấy lại phong độ cho chú chim đó bạn ơi...

6. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    xui` chùm áo lồng cỡ 2 tuần không cho ra ngoài trời treo trong nhà thôi kể cả ban ngày lúc ăn thì cho ăn nhanh thay nuớc nhanh không tắm giặt gì hết ,kiếm 1 vài con khác líu hoặc không líu miễn là phải gọi tốt treo ở ngoài sau 1 vài ngày chim hồi ngay khi nghe tiếng gọi là sẽ gọi lại se gọi lại= sẽ líu khỏi chuyện

7. chichchoelua

chichchoelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    chim cò không con nào giống con nào hết, tốt hơn hết là làm sao cho chim bạn bình tĩnh lại, nếu như nó thấy bạn mà vẫn nhát thì phải chăm sóc cẩn thận hơn, còn nó thấy bạn mà vẫn bình thường như mọi khi thì không sao, treo chỗ yên tĩnh vài ngày mở áo lồng cho chim hồi tĩnh lại sau vài ngày là nó đi chuyện thôi. Mình cũng nuôi khoen, khi tắm phơi nắng chó đến vồ, nhưng treo lên cao là líu lại, với lại tùy con khoen có thường đi dợt nhiều chỗ không, nếu dợt nhiều chỗ thì càng mau líu lại hơn.

8. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    anh để chim bình tỉnh lại đi rồi làm theo máy cách anh em chỉ đó rồi chim anh sẽ như trước thôi.