làm sao phân biệt cá phượng hoàng "đực hay cái"

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi dienphu, 11/3/08.

1. dienphu

dienphu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    xin chào mọi người,cho em hỏi phượng hoàng nào được nhiều người ưa chuộng nhất và neron,ph ăn thức ăn gì phát triển,ph dài bao nhiêu cm,mọi người có thể chỉ em tạo một hồ có trồng cây thủy sinh gì đó,mình chưa rõ về nhưng cây này nên mình ko bít nói sao,chi bit la cây thủy sinh gì đó,mong mọi người chỉ giáo kinh nghiệm cho em nha,thanks mọi người,

2. sideley

sideley Member

Thích đã nhận:
    2
    PH Bán nhiều nhất là loại Microgeophagus Ramirezi.
    Dài: không quá 4cm (loại "quái thai" đuôi dài lớn tới 6cm)
    pH: 5,5 -6
    đồ ăn: giun chỉ, bo bo, artemia ...

3. dienphu

dienphu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn có thể pót hình lên cho mình coi đươc ko,sẵn tiễn bạn chụp cảnh hô của bạn như thế nào để mình học hỏi kinh nghiệm,bạn đang nuôi bao nhiêu con ph,bao nhiêu loại,mong bạn chỉ giáo thêm,mà nè,bạn co bít làm sao phân biệt đực hay cái ko,thanks bạn nha

4. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    saovaynhi thích bài này.
  5. trungtrucdo

trungtrucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    hôm nay e vừa mua đc hai đôi phượng hoàng,e vẫn phân vân về cách nhận biết man,women của bọn này quá,có ng nói bụng hồng và to là women,có ng nói màu đẹp là man...nhg e thấy hai cặp của e con bụng hồng lại có màu rất đẹp,bác nào nuôi PH chuyên nghiệp giúp đỡ tụi e với.Thanks

6. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    mình cũng có mấy cặp ở nhà mà vẫn không biết đâu là đực đâu là cái.mà PH đẻ được phải không mấy bạn.bữa thấy có một đống gì trắng trắng dưới bể tưởng chất dơ nên lấy vòi hút ra mất.

7. Anhvu83

Anhvu83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Dĩ nhiên PH đẻ đc, cái đống trắng tròn nhỏ nhỏ mà có 2 con PH canh đó là trứng của nó đó. Còn vụ phân biệt đực cái thì các bạn vô đây xem thử coi có rút được tí kinh nghiệm gì không http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=33540&page=6

8. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    phượng hoàng con nào bụng đỏ phần đen ở vây lưng mảnh mản đó là con mái , con trống màu tươi hơn phần đen trên vây lưng dầy hơn....mà thú thật với mấy bác gì chứ kiếm phương hoàng mái còn khó hơn là tìm vàng nữa áh...có lần ra lưu xuân tín đi hết 1 dãy mới tìm được 1 chỗ bán cá mái ko mừng quá hốt luôn 2 em 30k ^^