Làm Sao Phân Biệt Cá Trống Hay Cá Mái ... T_T

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi arowanafish, 14/11/07.

1. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    _ Em có 1 ý tưởng về việc lai cá nhưng ko biết có đc ko...???( anh chị giúp dùm em )
    _ Nhìn sơ ko nhận ra đc cá trống hoặc mái ... mà nhìn kỹ cũng chả biết ... làm sao đây :(( :crying: ?
    _ Mà nuôi 4 năm nó sẽ đẻ ... đoc 1 số bài thì có nói là đẻ quanh năm nhưng đến năm thứ 5 có đẻ quanh năm tiếp hay hok ... hay là " tịt ngòi " lun ... T_T ???
    _ Khi cho nó đẻ có cần để 2 bé wen mặt nhau 1 tuần hok? ... hay là 1 phát thả vào chung hồ lun ... trong hồ kiếng 2mx60x50 có ép đc hem ???
    _ Cuối cùng cho em hỏi là Thanh Long có cặp với Hồng Long hay Huyết Long đc hay không ???
    Mong quý anh chị giúp dùm em ... để em có thêm kiến thức ( em ngu lắm ~X( ) ... Thanks trước ... :(

2. ca ca ca

ca ca ca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi cho em hỏi ở Đà Nẵng có đại lý nào bán cá Rồng không chỉ cho em với . Nhớ ghi địa chỉ rỏ ràng luôn nghe.

3. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ặc ặc ... bác lộn topic rùi ... T_T ... mod del dùm cái topic của em lun đi T_T ... em lỡ tay bấm "ok" 2 lần nên nó ra 2 bài ... mod del dùm em nha ... thanks mod ...

4. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    ... để em có thêm kiến thức ( em ngu lắm ~X( ) ... Thanks trước ... :([/QUOTE]
    =)) =)) =)) Kiến thức cá rồng trong diễn đàn này nhiều lăm-đọc cả đêm không hết và chưa có yêu cầu của bạn mọi người đã miệt mài chép nó vào đây rồi chỉ đợi Bạn dở ra thôi:devil: :devil: :devil: