làm sao tập cho cá rồng ăn thức viên

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Rain_no.1, 29/8/07.

1. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    có bạn nào biêt cách tập cho cá rồng ăn thức ăn viên không làm ơn chỉ dùm mình với

2. linhmoitapchoi

linhmoitapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Để cá đói vài ngày là nó sẽ ăn thôi,theo mình là vây.

3. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Nếu tập ăn thức ăn viên thì cá phải đói và thêm nữa là khi cá còn nhỏ, cá mà lớn rồi thì hơi bị khó :D

4. toancd

toancd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi cá rồng mà bạn lại tính cho thức ăn viên thì minh khuyên bạn không nên, bởi rất nhiều loại thức ăn mà cá rông f có thể ăn được và rất dể kiếm.

5. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tập cho cá ăn thức ăn viên thế này, mình áp dụng cũng thấy có kết quả. Khi cho cá ăn, mình hay cho ăn tôm đông lạnh cứ nhét mấy cục đồ ăn khô vào bên trong. Mới đầu nhét ít thôi, cứ sau 1-2 ngày mình tăng dần liều lượng lên. Sau chừng 1 tháng thì cá bạn sẽ ăn dc thức ăn khô. Chú ý nhét đồ ăn phải kĩ, cá rồng nó hay day day đồ ăn lắm làm rớt đồ khô ra

6. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    em cũng thử rùi bác ui,nó đớp nhầm ,nát rùi phun ra,về sau tiếc cho ăn thịt bò lun,khỏi mất công thay nước hồ,ăn cũng tốt thui nhưng mau dơ hồ

7. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1

Cám ơn bác sowhatvn . Cách của bác rất hay cá của mình cứ cho vào là nó làm một phát , nuốt chửng luôn , chả thấy day gì cả . Hình như bộ nhai của nó có vần đề :laughing: :laughing: mình đã để ý nhiều lần nhưng thấy nó chả nhai bao giờ cả . Theo mình măc dù thức ăn bên ngoài không thiếu nhưng nếu tập được cho nó ăn thức ăn khô thì sẽ chủ động hơn . mặt khác thức ăn khô sẽ cung cấp thêm một số chất mà đồ tươi không có .