làm sao test đc nồng độ CO2

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Newone, 18/3/08.

1. Newone

Newone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    mình mới chơi bể TS và cũng đã mua cốc test CO2 loại nhỏ bằng đầu ngón tay lắp trong bể (lắp theo chỉ dẫn) chỉ đc vài ngày thì bị rạn hết, mua cái thứ hai rồi mà vẫn bị thế chẳng biết làm sao cả, k có nó thì k biết nồng độ CO2 thế nào cả, các cây đa, cây đề trong làng thủy sinh chỉ giúp mình với:
    - Nên mua loại dụng cụ test CO2 nào và ở đâu ?
    - Nếu k mua đc thì làm thế nào để biết nồng độ CO2 trong nước ? mới chơi TS đc vài tháng mà chưa đc nhìn thấy cây thở thèm quá :confused:
    Bể của mình là loại bể đúc1200 , lọc ngoài ATMAN F4, Bình CO2 và cốc trộn đầy đủ & sục CO2 06h/ngày (2 giọt/s), 05 bóng 30Wx96 bật 10 tiếng, khi đèn tắt thì máy sục làm việc, nhiệt độ trong bể luôn luôn 28 độ. Mình có tham khảo và làm theo hướng dẫn trên 4rum mà vẫn k thấy có kết quả chỉ giúp mình với nha. cảm ơn nhiều:blushing:

2. Newone

Newone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    oai không ai chỉ giáo giúp mình cả biết làm sao bây giờ !!!!!

3. thuysinhsg06

thuysinhsg06 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    201
    Tui nói cho bạn nghe cái tui nghe người khác nói nhé , khi nào bạn thấy dưới các lá cây có nhiều bọt khí , tức là lúc đó đã dư CO2 . nên giảm lại . còn muốn thấy cây thở thì dể ẹt , bạn cắt một cái lá , chừa lại cái cuốn , hoặc nhìn vào những lá bị rách , bạn sẽ thấy cây thở .

4. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4