Làm thế nào để Supreme đỏ đậm hơn?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi khongthenhopa, 11/9/08.

1. khongthenhopa

khongthenhopa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cháo các bác!
    Em đang nuôi em Supreme cỡ 2,5 ngón.Ngày em cho ăn 3 bữa.Khẩu phần của em nó là tôm đông lạnh bóc vỏ, sâu đỏ đông lạnh, XO SupperRedSyn.
    Bể em có dải san hô.Thay nước 1 tuần 1 lần.Cho muối với nồng độ 0,2%.
    Em dùng đèn hồng của Atman loại 15W.Đèn được thắp từ 8h sáng đến 9h tối.
    Em mới nuôi được 3 tuần nhưng em thấy mầu của em nó nhạt quá.Trên người thì đang dần hiện lên những vảy màu đỏ đậm hơn 1 chút.
    Vậy các tiền bối làm ơn chỉ cho em cách làm cho cá của em đậm màu hơn được không?Em rất muốn em nó có một màu đỏ chót.Và để em nó đỏ đậm hơn thì chế độ ăn uống, nước nôi, ánh sáng như vậy đã được chưa?Có cần thay đổi gì không?Mong các bác tận tình chỉ bảo.THX
    Hình của em nó đây :
    iu ghê....:x

2. Bao_truongcong

Bao_truongcong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
  3. hungcongtu

hungcongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Sau khi lột nó mới đỏ như máu được,còn không lột nó chỉ mầu hồng thôi bạn ạ.
    100 em mới có một em sup lột,hi vọng cá bạn lọt vào số ấy:D

4. khongthenhopa

Thích đã nhận:
    0
    Úi trùi ui!Thế thì buồn lắm à!MÀ hình như tỷ lệ nhw vậy là thấp quá hay sao ý!Vì mình thấy rất nhiều người nuôi Supvaf đều lột cả mà!Chỉ có điều là lột xong có đỏ đậm hay ko thôi!^^

5. henry117

henry117 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    giữ nước ổn định, đừng thay nước nhiều khoảng 2 tuần mới cần thay, khi thay hạn chế hút nhiều nước mà chỉ hút hết chất bẩn. Chỉ nên cho ăn tép(loại bán ở mấy tiệm cá), ko cần lột vỏ gì hết, cứ để nguyên con mà cho cá ăn, như vậy mới kích thích cá của bạn đuổi theo con mồi, cá sẽ sung hơn. Cá cỡ 3 ngón hơn thì mới bắt đầu có dấu hiệu lột, bạn cứ yên tâm mà nuôi
    Đây là em supream của mình được nuôi theo chế độ trên, cá mình cỡ 3 ngón hơn

6. khongthenhopa

Thích đã nhận:
    0
    Em Sup của bạn nhìn đẹp quá.Chắc em nó đã lột xong rùi và đang bung đầu phải không?
    Em của mình thì khoảng 2,5 ngón thui.Nhưng mình thấy trên người em nó ngày càng có nhiều những chiếc vảy, trước đây là màu hồng nhạt như trên hình mình chụp bi giờ đã chuyển sang màu đỏ đậm hơn.Chữ trên người thì chưa mờ đi.Ko biết có phải là em nó đang lột ko nữa.Đầu cũng thấy lên 1 tẹo rùi.Hi vọng tương lai sẽ đẹp như cá bạn.
    Mà ko hiểu sao nhìn mặt mấy em Sup này nhìn hiền và đáng yêu hơn những loại khác rất nhiều.^^

7. hungcongtu

hungcongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Lột mà bạn nói chỉ là bay chữ thôi,chuẩn bị lột nó đen xì sấu hoắc sau mới đỏ như máu loại hồng là không phải lột chỉ tăng mầu thôi.Nếu lột nhiều như bạn nói thì còn đâu em sup lột độc nhất đàn.

Last edited: 14/9/08
  8. maxell

maxell Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko bít choi sup nên vào spam tý :) thấy cũng đẹp bữa nào kím 1 em mý dc

9. khongthenhopa

Thích đã nhận:
    0
    Có thật vậy không bạn?Vậy thì mình chắc sẽ tăng huyết áp vì hồi hộp mất.Ko biết em Sup của mình có lột không nữa.Tại mấy bữa đi tìm mua em Sup, biết được 2 chỗ có bán qua xem thì thấy chỗ nào cũng có 2 em Sup đang lột.Hỏi người ta thì người ta bảo em Sup nao cũng lột, vào lột có 2 dạng là chuyển thành màu đen rồi đỏ dần như bạn nói.Loại lột thứ 2 thì ko đen người lại mà chữ dần bay đi và người nó cứ thế dần đỏ lên.Và loại lọt thứ 2 có màu đỏ đậm hơn loại lột thứ nhất.Mình cũng ko biết thế nào nữa.Vậy đâu là thông tin chính xác nhỉ.Ko biết bác bán cá có tung hỏa mù hay ko nữa.
    Và nếu tỷ lệ lột thấp như vậy thì có cách nào để chọn được 1 em Sup có tỷ lệ lột cao hơn không?Mong các Pro chỉ giáo.

10. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    chính xác

thông tin của bạn hoàn toàn chính xác một ví dụ cho chú cá bay chữ và lên màu nè

11. khongthenhopa

Thích đã nhận:
    0
    Vậy là có mục tiêu phấn đấu rồi.Phải cố chăm em Sup nhà mình để em nó chí ít cũng được 1 nửa em này thôi.Màu đỏ thật quyến rũ.Đầu to vượt lưng.Đẹp.

12. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    chứng minh

để giúp anh em hiểu thâm về việc lên màu của sup xin chứng minh bằng em cá nhà mình.
    lúc chưa bay chữ
    hiện tại chữ bay bớt và màu cũng khá

đèn trắng

Last edited: 15/9/08
  13. khongthenhopa

Thích đã nhận:
    0
    Bạn dungkcxanh có em Sup quá đẹp luôn.Màu đỏ nhung quyến rũ, đầu to dễ thương, vây kỳ khép đẹp.Hâm mộ quá.
    Bạn có thể cho mình biết về chế độ ăn uống, nước nôi của em nó được không?
    Mình cũng vừa qua AquaGreen mua thử bacteri house về dùng thử.Ko biết có hiệu quả không vì mình cũng ko chắc về sản phẩm này.Lúc ra hỏi phải mất 10 phút mới làm các chị bán hàng hiểu ra bacteri houre là "sứ lọc Nhật Bản" mà trông nó ko khác gì đá hoa(bó tay).Mấy chị đem ra có 4 loại.3 loại đểu 55.000/1Kg. Loại xịn 110.000/1Kg.Mình mua loại 110k.Ko biết có được ko nữa.

14. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    mình kg rành về các loại lắm nhưng hộp mình mua là 1kg là 8 thanh và giá là 400k/kg

15. 123 suprem_kt

123 suprem_kt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    giá thật hiện giờ nó rẻ hơn rất nhiều đó anh Dũng - em thường mua mấy chổ rất bình dân nên giá cũng bình dân thôi . :laughing:

16. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    uh

nếu dc như vậy thì quá tốt cho anh em nhưng thật giả khó lường nha , mình kg rầnh thị trường này lắm nếu anh em mua rẻ hơn thì xin cho mình địa chỉ cũng như up hình sản phảm cho anh em tham khảo.
    thân ái

17. khongthenhopa

Thích đã nhận:
    0
    Ban dungkcxanh có thể cho mình biết về chế độ bạn chăm sóc em Sup của bạn không?
    Như bạn cho em nó ăn gì?Ngày mấy bữa.Nước của em nó bạn có cho muối không?Nếu có cho muối thì tỷ lệ là bao nhiêu vậy?
    THX

18. dungkcxanh

Thích đã nhận:
    120
    tất cả câu trả lời xin dành cho buổi gap off vào thứ 7 tuần này bê mục giao lưu king nghiệm nha