Lần đầu mình nuôi cá la hán đẻ

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi vuongssb, 31/12/06.

1. vuongssb

vuongssb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Xin các huynh chỉ giáo , tôi vừa cho cá đẻ được một ổ . Đến hôm nay là đúng 1 ngày ( đã đem sang hồ nhỏ để ấp ). nhìn ổ trứng có màu vàng . Cho em xin hỏi trứng như vậy có nở được không và trong bao lâu mới nở ? Rất mong nhận được thư trả lời . thank you .=((

2. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn wa coi bài fục thù của anh công vinh đó trứng có màu trắng trong chấm đen là đậu còn trắng đục coi như tiêu còn màu vàng pó tay kg biết
    chúc bạn có bầy cá con như ý muốn ha nhớ pót hình tụi no nưa nha

3. jayjay

jayjay Member

Thích đã nhận:
    0
    màu vàng thì chưa kết luận dc gì đâu bác ơi . đợi thêm 1,2 ngày nếu trứng có chấm đen là đậu còn trắng đục là thua ròi . chúc bác thành công.

4. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Thông thường nếu trứng được thụ tinh, sau 24 - 48 giờ sẽ nhìn thấy chấm đen, sau 48 - 72 giờ Trứng bắt đầu nở, nếu nhìn dưới kính lúp bạn sẽ thấy chúng nhúc nhích nhúc nhích, Còn nếu không có chấm đen mà toàn bộ chuyển qua màu trắng đục là coi như hỏng. Sau 72 giờ không nở coi như bị hư toàn bộ.

5. vuongssb

Thích đã nhận:
    17
    Trước tiên cho em gởi lời cảm ơn đến các huynh (vì những thông tin bổ ích).hôm nay là ngày thứ 2 rồi , em quan sát thấy có khoảng 2/3 số trứng có chấm đen . vậy là chúng đã đậu rồi phải không ? mừng quá mấy anh ơi !vậy là chỉ cần chờ nở và chăm sóc cá con thôi , giai đoạn này căng lắm nhỉ? xin các huynh chỉ giáo. một lần nửa chân thảnh cảm ơn .mong sớm nhận tin .

6. vuongssb

Thích đã nhận:
    17
    thân chào các anh em trong diễn đàn . hôm nay cá của tôi đã nở đượ 6 ngày rồi , cá con lớn bằng đầu chân nhang . tôi đang cho ăn bobo . số lượng cá khoảng trên 500 con . lần đầu tiên cho cá sinh sản như vậy là quá thành công rồi phải không các anh .?.

7. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    hihi.cá đẻ như vậy la nhiều lắm rùi đó bác.cá em ở nhà đẽ mãi mà co thấy nở đâu.chúc mừng bác có bầy cá con thật xinh nhé.hihi

8. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Chúc mừng bạn nhé! Cố gắng nuôi cá con nhé! Post hình lên cho anh em học tập cái đi bạn ơi!

9. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Hic.Tui mới vào diễn đàn nè(Lính mới)Có gì xin chỉ giáo.Thấy mấy bác nuôi được cá đẻ mà thấy ham wá.Tui ép 3 lần rùi mà ko thấy kết wả gì hết.Hic.:crying: :crying: :crying: Lần thứ 3 thì nở được vài em nhưng bị bố nó thịt mất rùi.Chán thật.Các bác nuôi đẻ được có thể share lại vài e cá bột cho anh em được ko vậy.Thanks nhìu

10. vuongssb

Thích đã nhận:
    17
    Các anh quá khen rồi . tui gặp may thôi mà . cá trống và mái rất ngoan . cá hôm nay to bằng ruột bút bi rồi , tiếc quá không post hình cho các anh được .còn đây là chuyện buồn nè :hôm qua tui thay nước cho chúng và sang qua hồ khác lớn hơn . xong tui đi làm khuya tui về mở đèn lên hởi ơi cá con nằm la liệt dưới đáy hồ (khoảng hơn 100con )

11. Supreme

Thích đã nhận:
    5
    Xui vậy.Nó lạ nước chết hết rùi hay sao.Còn được e nào ko bác

12. vuongssb

Thích đã nhận:
    17
    Cá đến nay được hơn 2 tuần rồi . còn khoảng hơn 200 con , cá rất khỏe háo ăn , to hơn ruột bút bi rồi .

13. Supreme

Thích đã nhận:
    5
    Chúc mừng nhé,mà bố mẹ của nó là giống gì vậy bác.Được 200 con là nhìu rùi(Nó mà lớn lên là ko có hồ nuôi lun àh)Bác có dự tíng gì cho tụi nó chưa,cho a e mỗi người vài e là bớt phai gánh nặng nợ rùi.cảm ơn bác trước nhé

14. vuongssb

Thích đã nhận:
    17
    đàn cá con của mình là giống PLT. Mình ép thử thôi không ngờ nó nở được .

15. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tới 3 ngày trứng nở, cá con bám thành tới đúng 1 tuần mới bơi