lần đầu setup mong các bác góp ý

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi uhthidangki, 18/10/11.

1. uhthidangki

uhthidangki Active Member

Thích đã nhận:
    47
    thông số hồ : 60 x 40 x 42 ( d r c )
    co2 : có
    lọc: HVT lavie
    đèn 2 bóng odysea + 1 bóng neon
    phân nền: ada + power sand side S + nham thạch ( mới chơi chua biết xài dolphin =)) )
    đá xanh (đá này ở chỗ mình các cao thủ chơi cây cảnh rất nhiều tha hồ lụm :laughing: )
    cát vàng + cây ,cá tùm lum.
    rùi mời các pác chém b-([​IMG][/IMG]
    chếch lên xíu :[​IMG][/IMG]

2. jbphihung

jbphihung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Bạn chơi nền công nghiệp thì đừng rải sỏi cát lên trên, nhìn nó không được đẹp. Lần đầu setup bể như vầy là khá rồi! Hòn đá phía cuối dòng suối nhìn vào như bị chặn lại, cảm giác bức bí. Cây cắm thì nên tập trung một loại cây về một nhóm, đừng nên cắm lộn xộn sẽ không đẹp. Đôi lời góp ý thôi, nếu nói tiếp nữa sợ chủ topic....

3. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    mấy viên đá cũng đẹp đấy bác chủ ạ.bác chỉ cần sếp mấy viên đá ở chân rộng ra 1 chút.trông núi đá chật trội mà suối cát 2 bên to quá...bác bỏ mấy viên đá vàng,trắng ra kiếm mấy viên cùng màu cho vào là ok...cây thì trồng tập trung hơn,cá thả 1,2 loại thui nhiều loại quá cũng không đẹp...bể đầu tay tn đẹp chán ^^ chúc bác sớm có bể hoàn thiện

4. Haluu_kts

Haluu_kts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    bể xếp tổng thể tỉ lệ ok, tiền cảnh cần thêm tí cây hoặc rêu... cá hơi nhiêu loại và hơi to so với kt bể

5. uhthidangki

Thích đã nhận:
    47
    cám ơn các bác nhé :D các bác cứ chém mạnh tay vao thì newbie mới nhanh tiến bộ được

6. franky_le

franky_le New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nuôi Phượng Hoàng chung với mấy cá khác sợ nó súc mấy em nhở hơn ah? Phượng Hoàng có tính hung dữ đó

7. uhthidangki

Thích đã nhận:
    47
    đâu có chỉ thấy mấy chú phượng hoàng to xác mà hiền lắm, toàn bị mấy con cầu vồng đuổi theo rỉa đuôi :D

8. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    viên đá trong cùng,ngoài cùng bên phải của suối nếu không muốn thay bác ấn sâu xuống nhé...suối sẽ đẹp hơn

9. xrinoax

xrinoax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Bể đơn giản mà đẹp . Cách trồng rất giống mình . Chỗ nào nhét được cây là nhét cho kín luôn :D. Dòng suối này mình vẫn thích là một thảm cỏ hay thảm ccn chắc sẽ đẹp hơn nhưng . Vì suối có vẻ hơi to so với bố cục.

10. uhthidangki

Thích đã nhận:
    47
    hồi trước dòng suối là trân châu nhật nhưng do chưa biết trồng nên hỏng , cho nên trải cát vàng chữa cháy :))

11. xrinoax

xrinoax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Hồ bác thấy hơi thoáng đó . Mình thì lại thích rậm rạp . Theo mình cho một thảm java moss buộc lũa hay sỏi dày hết chỗ đó chắc đẹp lắm . Hậu cảnh trồng thật kín cây cắt cắm cho giồng rừng .