Lần đầu up bài xin được ae đi trước hỗ trợ tư vấn

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi iThienVu, 3/3/15.

1. iThienVu

iThienVu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Vào diễn đàn lập nick hóng hớt cũng được 1 thời gian, nhân dịp năm mới muốn làm mới và thay đổi phong cách cho vợ 2 nên mạnh dạn tạo topic để chia sẻ và lắng nghe ý kiến của các anh em đi trước
    Thông số cứng:
    bể kt 60x36x36, Full nền bonbon có đột chút xíu nham thạch, 2 máng odysee, lọc DF 500. ko sử dụng CO2, vị trí đặt gần phòng ngủ tầng 3 ( 3 mùa mát và 1 mùa rất nóng :laughing: )
    Tiêu chí là thay đổi từ nhẹ nhàng mát mẻ sang rừng rú hoang dã, và các cây phải thực sự khỏe, bền chống chọi được cái nóng từ tầng 3 của mùa hè hà nội. và đây là hình ảnh của vợ 2:
    em của ngày hôm kia ứ ư ứ ừ :laughing:
    [​IMG][/URL][/IMG]
    và em của ngày hôm nay :blushing:
    [​IMG][/URL][/IMG]
    đang phân vân về tiền cảnh ko biết cho full tiêu thảo các loại luôn hay là 1 loại gì đó phù hợp với điều kiện cũng như tiêu chí đưa ra, rất mong được nghe góp ý của các anh em đi trước.
    ( chơi theo kiểu nghiệp dư vui vẻ nhẹ nhàng nên hình ảnh cũng chụp bằng em blackberry ko được nét cho lắm mong ae thông cảm :devil: )

Last edited: 3/3/15
    Geno, ngoc_tanlong, Wam and 4 others like this.
  2. yeu-ca

yeu-ca Member

Thích đã nhận:
    3
    trồng thêm nền đi bạn. chắc sẽ đẹp đấy, và thử thêm cây rau má hương cho nó leo leo đi. Hơi bị rừng rú đó

3. NaVy

NaVy Member

Thích đã nhận:
    0
    làm ít rêu trên lũa nữa, nền trồng cỏ đỏ và tiêu thảo đê

4. hung_luong

hung_luong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,116
    Thật tiếc cho bể của bạn quá, vì không có loại cây nào chống lại được cái nóng của mùa hè xứ bắc này đâu bạn. Rất tiếc đó.

5. cqhoanggia

cqhoanggia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    trông bể nó cứ làm sao ấy bác ạ. hay bác thử làm quả iwagumi đi coi sao. :D