lần đầu vào nghề cho hỏi

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi tim_lam95, 19/7/08.

1. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    em mới làm 1 hồ thủy sinh,ko có lọc,không có CO2(tình trạng hơi thiếu thốn),hồ chỉ có phân sỏi và cây,ko có rêu,không biết nuôi tép đỏ (loại nhỏ chung với cá betta được không,mong anh em trả lời sớm

Last edited by a moderator: 19/7/08
  2. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    không lọc không rêu e rằng nuôi tép đỏ khó đáp ứng được, cố lến sắm cái lọc nhé.

3. duc 13

duc 13 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    tép người ta chủ yếu nui nhờ rêu, bạn hok có rêu, mà còn hok lọc nữa thì khó lắm
    P/S: bạn 13 tuổi àh, nếu như vậy mình = tuổi bạn đó

4. camaptrang

camaptrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    nui cá betta thì oke chứ nui tép mà ko lọc là nó die chắc lun vì nước bị ô nhiễm

5. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Hì hì,hồ mình trước kia chẳng có tẹo rêu nào, Rc vẫn sống tốt,đẻ ầm ầm.Nhưng không có lọc thì teo chắc.Mình làm cái bầu nhỏ nhỏ,không có lọc vì hình tròn nên ko cho lọc đc, thả thử 2 dôi RC sau 3 ngày teo cả dù nền trơ,chỉ có nham thạch.Cố đầu tư cái lọc đi bạn.Thân!

6. tim_lam95

Thích đã nhận:
    111
    mình có lọc rồi nhưng lọc to quá(lọc hồ cá thường hơi to) nên sợ bỏ vào xấu hồ cá,có ai bán lọc mini bán em với ,nhà em ở F12 Q8,có gì add nik em tim_lam95,thanks mỗi người 1 cái nha

7. tim_lam95

Thích đã nhận:
    111
    ah,quên nữa hồ nhà em 6 tấc (hồ nuôi cá thường,có cái viền ở trên thành hồ tạo thành giá dỡ, 4 góc,4 miếng kiếng...)

8. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Úi bac sơi, hồ thuỷ sinh mà dùng lọc hồ cá không ổn rồi, bác kiếm cái lọc tràn cũng đc, rẻ tiền.Mà nếu hồ có kiềng ko gắn lọc tràn đc thì bác đọc trên này có bài hướng dẫn ché lọc ngoài đó, cũng ổn.Nhanh không thời gian nữa đến cây cũng tèo chứ nói chi cá.Thân!

9. tim_lam95

Thích đã nhận:
    111
    thì bởi vậy mình mới kiếm lọc hoài mà chế lọc giống người ta thì gia đình lại mắng,riết ê mặt nên không dám làm nữa,sẵn biết pót hình rồi,để có dịp chụp vài tấm để tư vấn lụm thêm cây về trồng luôn ,hehe