lăn đùng ra chết!!!

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi love, 12/12/07.

1. love

love Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tự nhiên mấy hom nay ko hỉu như thế nào. Bon cá dĩa cứ lần lượt ra đi ko hỉu nguyên do. Đầu tiên là bỏ ăn. Cứ đứng ở chỗ máy lọc nước, người đen lai, wan trọng là tụi nó không đi phân luôn. Mình thấy kỳ, cờ vẫn bình thuờng cứ như chẳng có gì cả. Sáng sớm ngủ dzay thì thấy 1 em đi die. Mấy ngày sau thì lai tới mấy em khác. Mấy bác chi cách tri benh với. chang biết như thế nào nữa!!!

2. heocon1708

heocon1708 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn kiểm tra lại nguồn nước.Và nhiệt độ trong hồ................................

3. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc bị đường ruột rồi đó. Thử xài Bio-Fish hoặc Metro xem sao. Cá tui bỏ ăn đang trị cách này nè b-(

4. vakvn

vakvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Bạn dùng Metro ngâm mỗi ngày. Cá ăn lại sớm nhất cũng phải là 2 tuần :). Chúc bạn thành công.

5. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    không phải do nguồn nước nếu kỳ ko co thì ko phải do nguồn nước ... có lẽ cá bị đường ruột và nhát hoặc sốc nước ... mình cũng chưa thấy cá của bạn nên chỉ biết nói vậy ... có sai mong mọi người thông cảm ^^

6. minhduc12345

minhduc12345 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    anh calalang nói đúng rồi đó, tại vì con cá ko thể chết mà kô có lý do.Kô có biểu hiện bên ngoài thi chắc là bệnh đường ruột rồi. Metro anh có thể mua ở các tiem cá lớn.Chúc anh thành công trong vụ cá sau.Thân