"Lắng nghe và suy gẫm"lòng nhân ái và tình đồng đạo!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi tieuphu_xunau, 1/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tieuphu_xunau

tieuphu_xunau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    560
    Tieuphu tui cũng là "người phàm mắt thịt"mình bước vào thú đam mê gà mồi này tuy k lâu và cũng k phải là sớm.mình cũng đã từng. chia, san,nhượng.thậm chí là bán với giá rất cao...những phụ kiện đi kèm với gà mồi ...sau đó cái mình nhận được là sự ,chê, khen,góp ý....và cả những lời đàm tiếu"trâu buộc ghét trâu ăn"kể cả trên diễn đàn ảo và ngoài đời thực.nhưng trên thực tế, không đến nỗi xem nhau như kẻ thù,đừng như vậy nữa các bạn ơi!mình cũng k muốn nêu cụ thể những ai đả kích ai!nếu k thích thì ,ta k chơi thôi.để làm gì khi thì, tung hê lên chín tầng mây.khi quá hiểu về nhau,có quá nhiều bất đồng thì sẵn sàng dìm xuống tận bùn sâu bằng,mọi hình thức....mình là con người có cùng đam mê, sở thích gà mồi ,gà rừng.nhưng chớ bới móc tính cách của ai đó khi ta k thích.trong cuộc sống ta còn no đủ k phải như gà phải đấu tranh để sinh tồn.vài lời mong anh em hiểu,để diễn đàn là nơi giải tỏatinh thần, khi cuộc sống cơm áo gạo tiền quá nhiều căng thẳng,chứ mỗi lần đăng đàn mang thêm ưu tư .thì để làm gì...[-(

2. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    hai trường phái:
    1. cơm gạo.
    2. đam mê.
    ko chơi chung với nhau đc đâu. nhiều khi anh em chơi chung một vài trăm ngàn, hay một vài triệu đối với nhau ko tiếc. nhưng mà lừa nhau vì một vài chục thì cay lắm ko chấp nhận đc, nhất là bậc tiền bối mà lại đi lừa đàn em nữa. hehehe...
    ai nỡ có bị lừa thì hô lên anh em mới chơi biết để còn tránh.

3. xamson_st

xamson_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    101
    đúng là h đi đâu cũng có người tốt - xấu hết chơi j cũng có cơm gạo và đam mê cả buồn!

catphien and mayrau9018 like this.
  4. VIPXILIP

VIPXILIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    548
    Trời ơi sao mà a nói đúng thế, nhưng cơm gạo với đam mê chơi chung với nhau vẫn được, quan trọng là tình cảm giữa con người với con người thôi, không nên xen lẫn tiền bạc cái nào ra cái đó, Chứ a/e chơi với nhau mà đi ăn lời vài đồng bạc ( Mua 250k bán 500k nói tặng mà lại đi bán rồi bắt post lên để lấy le với mọi người nữa chứ ) bậc tiền bối mà đi lừa đàn em thì người ta gọi là CÁO GIÀ 9 ĐUÔI =; A/e nên cẩn thận với những con người như vậy . Mến

Last edited: 1/12/12
    loc ct, catphien, mayrau9018 and 2 others like this.
  5. tieuphu_xunau

tieuphu_xunau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    560
    Trích lời sư phụ nói, bây giờ mình mới ngộ ra :lời tiên đoán của Chú Bảy "bẫy gà lúc khốn khó nha con không ai làm giàu bằng nghề này hết" chưa giàu mà bị dư luận búa rìu ,ném đá tới tấp ,thật là nghề chơi cũng lắm gian nan,nhưng"từ bỏ đam mê là từ bỏ chính mình" phạch phạch bổi vướng dò,thu dọ
    n chiến trường xuống núi thui!!!!

6. VIPXILIP

Thích đã nhận:
    548
    Anh nói sao mà êm êm , nghe mà thấy tội nghiệp cho mấy con gà rừng bị dính bẫy

mayrau9018 thích bài này.
  7. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Hi ông anh, lâu ngày không lên diễn đàn. vừa lên cái là nghe anh Tuấn u sầu zay ta.

mayrau9018 and tieuphu_xunau like this.
  8. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Bẫy gà là môn chơi nên không ai làm giàu bạn nghề này hết,lời nói của sư phụ bạn là không hề sai,còn bị dư luận búa rìu ,ném đá tới tấp thì không phải do bẫy gà mà bị đâu bạn ơi.Người bị ném đá thì nên xem lại mình,có lừa gạt chặt chém ai không mà bị vậy.Anh em chơi chung với nhau có ai tính toán đâu,đừng lừa gạt để người khác biết dù là số tiền nhỏ thì họ cũng không thích nhất là người lừa mình là người đi trước lại càng không được.

9. VIPXILIP

Thích đã nhận:
    548
    Chơi vui là chính, đừng vì con gà mà mất đi danh dự và phẩm chất của chính mình . Sự thật về ai cũng biết hết rồi. A/e nhớ cẩn thận con cáo ấy nhé. Cực kì nguy hiểm, con cáo hay chụp gà tơ lắm :laughing:

phamthanhson thích bài này.
  10. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Bài này sẽ dẫn tới tranh cãi.
    Khoá bài này ở đây .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.