Lăng quăng viên??

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Rilu, 12/12/07.

1. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    AE cho mình hỏi, loại loăng quăng viên( mình thấy quảng cáo ở PHLH ) có tốt ko vậy?
    Đối với cá bột thì xài cái này có tốt hơn XO ko?

2. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Đồi với cá bột đương nhiên xài loăng quăng tốt hơn XO rồi...Cá bột trước tiên cho lên châu đã...Hồi nhỏ ra sao lớn lên cũng như thế thôi...Nếu bác ko sợ dơ thì xài loăng quăng tươi là tốt nhất...Nếu sợ thành muỗi thì bác đổ vào hộp nhỏ có nắp rồi bỏ vào tủ lạnh cho em nó ăn từ từ..Về thức ăn công nghiệp Bác nên mua Top giành cho cá bột ăn nhé...Thân chào

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hì hì . Bây giờ ở thành phố mà tìm ra được quăng quăng tươi hơi bị hiếm đó. Đang bị cấm do lây bệnh Sốt xuất huyết mà. Lăng quăng viên hàng mới của Japan xài được lắm. Châu màu lên khá còn đẹp hay không thì do gien cá của bạn. Chào nhé

4. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    hì hì hì chắc bác trannhan90 ko biết chỗ mua rồi....Nhà mình gần lý chinh thằng nè.....Khoảng chiều chiều mình ra lý chính thắng mua lăng quăng tươi bao la...Buổi sa'ng thì ko có đâu, chiều là có...1 ngàn cho ăn là đủ rồi, mình thi cho ăn con sống luôn....

5. vuthien

vuthien Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bác ăn được lăng quăng viên là tốt rồi.cá mình ko chịu ăn.lăng quăng,trùn huyết đông lạnh tất cả điều tốt cho La hán cả[-( [-(

6. hoathần

hoathần Member

Thích đã nhận:
    0
    Nói thật với các bạn rằng,lăng quăng khô hiện đang bán rầm rộ trên thị trường thật ra là lừa bịp hết.Các bạn có nghĩ rằng có nước nào mà cho nuôi muỗi để làm lăng quăng? Và các bạn lấy gói thức ăn đó xem ở thành phần dinh dưỡng có chữ nào nói là lăng quăng không?Các bạn sao mà dễ tin quá .Cẩn thận.

7. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Bác hoa thần nói đúng...cho ăn lăng quăng viên là tốt nhất.....Nhưng mỗi lần mua 1 ngàn cho vao byt..Mỗi lần cho ăn phải giết mấy con muỗi trong bỵt sợ mở thun nó bay ra chắc chết quá...Thấy tội lỗi quá đi

8. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Bạn mua ở tiệm nào vậy??? mình đi hỏi hết mấy tiệm ngoài Nguyễn Thông và Lý Chính Thắng rồi, chả tiệm nào bán cả :( Mà nghe nói cấm bán lăn quăng mà

9. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    À....Bác tới tầm khoảng 4 hay 5h chiều... ngày hôm này ko có thì ngày mai sẽ có....Nguyên thông bác quẹo qua lý chính thắng...Nhìn bên tay trái co 4 tiệm bán cá.....Tiệm thứ 3 đấy.....( mấy bác cũng thông cảm cho mình, mình đi mua dụng cụ ,thức ăn ko để ý tên tiệm cho lắm)

10. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Hihi, theo như mình biết thì 3 tiệm ở Lý Chính Thắng đều có bán loăng quăng. Tiệm Song Long và 2 tiệm ở 2 bên đó các bác!
    ( Mình vừa ghé chiều nay mà :D )

11. nlh

nlh Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo ý minh thì bạn nên dùng lăng quăng tươi tốt 1.Lăng quăng khô chỉ là lừa đảo thôi.Qua cầu Nhị Thiên Đường 1 chút có bán lăng quăng tươi đó bạn

12. nhoclunquay

nhoclunquay Member

Thích đã nhận:
    0
    Song Long 1 chứ bác Rilu ?
    Thường thì khoản 12h ở Song Long 1 đã có lăng quăng roi. Nhớ chú y là nếu chiều hôm trước mưa to thì hôm sau sẽ không có lăng quăng.
    Muốn chắc ăn thì xin số điện thoại bàn của nó (Song Long 1), trước khi ra goi điện thoại hỏi xem có không.

13. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình nghe mấy bác chỉ mình cũng ham lắm nhưng mua về bị mẹ la quá chừng. Với lại mình nuôi có 2 chú cá bột nên mình xài lăng quăng viên là chắc ăn

14. Bii

Bii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    nếu bạn ở quân 8 thì đường phạm thế hiển gân chợ phạm thé hiển cũng bán nhìu lắm ^^. ở đó bán nhìu lắm mà mình chưa bao giờ mua cho cá ăn lấn nào vì sợ muỗi nó bay lung tung nhà mình có em bé mà ^^.

15. leontran

leontran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tui thay tiem song long cung hay ban lam, con may tiem ben ly chinh thang cung co ban nua ma, chieu kho di khoang 3-4h chieu la co ah`

16. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    kinh nghiệm khi cho ăn loăng quăng tươi: bảo quản trong tủ lạnh!!
    cái này thì chắc nhiều bác biết rùi, coi như nhắc nhở người mới xài.
    loăng quăng mà để ở ngoài là thành muỗi hết đó các bác,hihi