Lạng Sơn 3/3 du kí

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi mostwanter, 4/3/10.

1. mostwanter

mostwanter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    621
    Khi nghe thông tin 3/3 ở lạng sơn sẽ có hội chùa tiên giao lưu giữa 2 đội HN và LS em khăn gói lên lạng sơn luôn để được tham gia ngày hội lớn này, và thật sự không uổng công hơn 300km đi và 300km về, thật sự đã được nhãn mãn với những trận chiến ở đây.
    Đây là những hình ảnh em chụp được trong ngày hội họa mi này muốn anh em AQB được biết phần nào ngày đại hội võ lâm trên ls.

Quang cảnh 7h sáng ở bãi chim

Bị kẹt chuột nên nhiều ảnh trùng quá, mong mod xóa hộ

Với hơn 75 cặp chim tham gia thì đăng kí lấy thẻ là một công việc cực kì khó khăn

Hai chủ tịch hội chim họa mi LS và HN trao cờ kỉ niệm và khai mạc

Sàn đấu

Last edited: 5/3/10
    bachua, hoamirung, Trung-SG and 11 others like this.
  2. mostwanter

Thích đã nhận:
    621
    chen chúc nhau để đăng kí
    Bãi để xe đông nghịt hơn xem bóng đá.
    Chen chúc nhau để được nhìn các trận đấu.Và liên tục có giá các trận với dân chơi độ
    Tổng kết, hết ngày lên cửa khẩu Tân Thanh mua đồ và kết quả chất đầy 1 xe 7 chỗ hàng :)

Last edited: 5/3/10
    bachua, Trung-SG, Dr Tien and 10 others like this.
  3. kieu_dong

kieu_dong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    đúng là đại hội võ lâm ở đất chim có khác hoành tráng quá. nhưng mà hơi ít ảnh mà bác có cai video nào ko up lên cho anh em cùng thưởng thức.

4. akayhg

akayhg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    Bạn có clip trận cầu đỉnh cao nào k? Pot lên cho AE diễn đàn chiêm ngưỡng tý. Thanhk

tiencuong and TAHIEN like this.
  5. AnDaiHiep

AnDaiHiep Active Member

Thích đã nhận:
    54
    Quy mô quá. Có clip trận đánh nào ko bạn?? ước trong đời có 1 lầnn đc tận mắt nhìn thấy

6. mechimrung

mechimrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,365
    Theo mình biết hôm giải ở Lạng Sơn chủ yếu là các chủ chim hay, có máu mặt toàn rủ nhau đánh đôi ở ngoài lề và không đánh hội. Mỗi trận đánh ít cũng vài triệu, nhiều thì vô kể.

Trung-SG, tiencuong and TAHIEN like this.
  7. Thao-nguyen

Thao-nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,237
    Mình xin phép bổ sung một chút thông tin:
    Giải Chùa Tiên Lạng Sơn tổ chức hàng năm vào ngày 18 Tết. Chủ yếu Hội mời Hội mi chiến HN. Đây là một hội lớn, được đông đảo anh em chơi mi chọi các nơi quan tâm và tham gia, đặc biệt AE Lạng Sơn, HN.
    Năm nay tham dự hội khá nhiều cặp chim, có trên 70 cặp, đánh từ sáng đến 12h30 mới xong. Hội HN có 21 cặp (trông đó có 2 cặp của Nam Định đứng tên HN). Kết quả chim HN thắng 11 hòa 3 thua 7. Chim nhất đứng tên Hà ĐK (HN).
    Hội tổ chức thành công, tập hợp được khá nhiều chim hay tham dự. Thực sự anh em tham gia và đi xem hội mi chiến Chùa Tiên rất vui, vì có không khí đông vui chung, có buổi tối giao lưu vui vẻ , có mở rộng quan hệ, có mua bán chuyển nhượng chim và được đi chợ mua sắm quà...
    Xin phép được thay mặt một số AE tham gia dự Hội , gửi tới các Bác và AE Hội mi chiến Lạng Sơn lời cảm ơn chân thành vì đã tạo điều kiện để giải đấu thành công tốt đẹp.

moc, Longchimdalat, Trung-SG and 17 others like this.
  8. mechimrung

mechimrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,365
    Cảm ơn bác Thao Nguyen, hôm 18 vừa rồi lại anh bạn em cũng rủ lên đó "hộ công" và mở mang tầm mắt nhưng vì là ngày đi làm nên em chẳng đi được, tiếc quá, tiếc quá.

9. mostwanter

Thích đã nhận:
    621
    Bác Tú đã cô đọng hết những gì diễn ra rồi, em chỉ phép nói thêm một chút với tư cách là một người đam mê họa mi thôi.
    Thật sự là chưa bao giờ được xem nhiều trận đấu hay đến như vậy, hai đội lạng sơn và hn đều có nhiều chim hay và chất lượng. Trận đầu tiên là chú chim HN ( mình đoán là Kền Kền không biết đúng hay không? cái này chỉ bác Tú biết :) ) đánh đôi 12t (đánh ngoài thì không tính hết tầm >30t ) với một chú cộc của LS, trận này hình như em hút hết bao thuốc và quay full 1 thẻ 1G mà chưa xong :) tầm >40p.
    Kết quả chim HN thắng, nhưng cũng phải thật sự đáng khen cho chú chim cộc của LS, không có 1 tí đuôi nào, 2 gối và mặt bị mổ toét máu nhưng vẫn đánh đến phút cuối cùng.
    Còn rất nhiều trận hay nữa như chú chim của Trung Vàng ( Nam Định ) chiến thắng với lồng đầy máu và lông.
    Còn ảnh nhiều em chưa post hết clip thì các bác đợi các bác HN post lên nhé, toàn quay HD thôi, xem cho sướng :)
    P/S bác Tú à, chú chim của bác hay lắm, thật sự chiến đấu hết mình với chủ của nó, em chúc bác thành công nhiều nhiều hơn nữa.Thay mặt bác Dũng chủ tịch và anh Hưng đoàn TH cám ơn bác :)

10. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    he he ko ngờ các bác đi LS vui thế tối hôm trc chọi chim bác Hưng cứ tưởng em cũng mò lên đó và gọi điện cho em nhưng thật sự là ko xin nghỉ dc mà lên hic nghe các bác kể lại mà thèm và tiếc là đã ko đi :D

11. mostwanter

Thích đã nhận:
    621
    hehe hôm sau Hà Đông tổ chức mấy anh em ở đây sẽ ra chơi

bachmivuong thích bài này.
  12. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Most ơi, thế bao giờ mới post mấy cái clip đó lên cho anh em mãn nhãn. Hay lập topic khác rồi nhỉ, mà ko biết?

13. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Luc' nào tụi em cũng chào đón các bác hy vọng ra chơi có thêm vài cặp tham gia giải cùng hội HD cho vui bác Linh nhỉ :D

14. Longchimdalat

Longchimdalat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    415
    Hì đúng là xứ mi ha . Nhìn mà phát thèm còn chơi mi trong Đà Lạt e thấy mà chán >>>..

15. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    ở LS bình thường còn chán hơn Đà Lạt đấy bác ạ, ghép mãi mới đc một cặp đá, còn là toàn xách chim qua nhà nhau thử chim thôi

16. Longchimdalat

Longchimdalat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    415
    Hì dậy mà e thấy tưởng ngoài đó chơi manh lắm chứ dậy thua ở Đà Lạt đó chứ . Nhưng dân Đà Lạt chịu bắt chim lắm nhưng đá thì 1 hày t là cùng à . Dược cái ngày nào cũng đá hết .

17. hoamichien

hoamichien Member

Thích đã nhận:
    19
    Chào các Bác... Em ở Lạng Sơn nè... nghe các Bác nói về LS ma thấy sướng quá.. .
    11/4 này đá liên tỉnh đấy....

chém gió thích bài này.