Lập chủ đề về vảy gà bằng hình ảnh....!!!

Thảo luận trong 'Bí kíp (gà đá)' bắt đầu bởi cocbc, 22/9/11.

1. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Chào mọi người!
    - mình cũng vì 1 niềm đam mê về gà. Khi bước vào mê rồi thì khó lòng rút chân ra dc cái môn na`j.
    - Mình nhớ lại cái hồi mới theo ngta chạy long nhong xem đá gà chao ôi là thix những tưởng nó cũng dễ dàng như bắn bi, nhảy dây, búng thun hjhj...giỡn thui. Khi có chút đam mê cũng tìm tòi học hỏi, ác 1 cái ai mà chỉ cho, cũng trày vi tróc vảy nuôi gà kiểng, bán buôn rồi quen biết...làm bạn chí cốt với 1 số lão làng trong khu vực....học dc 3 mớ...
    Bài học đầu tiên là biết đếm vảy tiền vảy hậu bao nhiu là tốt bao nhiu là ổn...rồi vảy này vảy kia...mệt mỏi lén chôm cuốn sách mấy ổng lun hehe về koi thấy cũng có chút căn bản...
    -Mình lập topic nà chủ yếu giúp cho người mới biết chơi cũng như hoàn thiện hơn cho những ai còn thiếu sót(chỉ dám nói những ai còn thiếu sót thui nha) tài liệu sách vỡ thì ko rõ ràng và hình ảnh ko trung thực lắm nên mình mún ae trong dđ tự chụp hình rồi cho chú thix lun. Mỗi vùng mỗi miền đều có cách gọi khác nhau nên vì thế chúng ta cũng biết dc nhìu cái mới...Chắc cũng sẽ có nhìu qđiểm khác nhau về cùng 1 vảy nên sẽ có tranh luận nhưng chắc vì thế mà chúng ta sẽ thấy thú vị hơn...Thân chào và chúc sức khỏe!

axi, ilovearowana, ga tre and 37 others like this.
  2. nikeloven

nikeloven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    nikeloven Ủng hộ cocbc 1 vé nhé...keke...cái này mới gọi là thực tế nè...Nhưng khổ nổi tìm hàng hơi khó nha...Thân

3. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Cóc góp 1 vài ảnh trước chỉ là sưu tầm chưa phải là của gà Cóc.
    - Đầu tiên thì Án thiên:
    [​IMG][/url][/IMG]
    chân phải án thiên chân trái có vảy đâu đầu( ngay cựa tốt hơn)
    - Kế tiếp là phủ địa cái này là tam tài phủ địa:

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:51 PM ----------

bàn thêm 1 chút ý kiến riêng. Án thiên theo mình hiểu là vảy vấn thứ nhất từ gối nếu 3 vảy liên tiếp hay 4 thì gọi là tam tài hoặc tứ quý. Phủ địa cũng thế là vảy vấn sát chậu...Ngoài ra vảy vấn thứ 2 tính từ gối chỗ mình gọi là án vân có thể gọi là án vân 2 hoặc án vân 3 cũng là vảy tốt còn vấn thứ tư mình hok chơi koi nó là vảy xấu. Vảy đâu đầu thì mình thix nó đóng ngay cựa hoặc 3 vảy liên tiếp sát chậu...chút ý kiến về vảy này mong mọi người góp ý thêm. Giờ ngủ thui

Last edited: 22/9/11
  4. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    cám ơn bạn cocbc đã có chủ đề hay nha nếu bàn về vảy thì hởi ơi đau đầu lắm lắm àh nha,án thiên,án vân,án tâm.......còn chuẩn mực từng vảy thì.........mệt lắm đây hjjjjjjjj

5. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    chính vì thế nên mún ae tham gia cho xom tụ 1 người góp 1 ý giao lưu dc nhiều... Cũng vì wa' phức tạp nên có thể vì sợ cái mình nói ra ko chính xác nên ngại nhưng mong là không có chiện đó trong diễn đàn này...Người xưa nói" biết thì thưa thốt ko bít dựa cột mà nghe" nhưng nếu vậy thì có 1 người nói hoài chán lắm..."Người khôn nói riết thành người ngu mấy hồi hjhj"

6. thikchoiga

thikchoiga Active Member

Thích đã nhận:
    12
    up cho chủ đề hay nè. mong sao có hình ảnh màu rõ nét như của anh coc (hehe) . chứ em nhìn mấy cái hình trong sách thấy nó toàn trắng đen không hiểu gì cả..... hôm nào cafe cho em học hỏi chút xíu kinh nghiệm nha anh coc. (em đang học trong sài gòn)...còn anh nam thì xa quá ...hic hic. không biết khi nào mới gặp được.

phongltvp and cocbc like this.
  7. trandat_ct

trandat_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,074
    em góp thêm ý kiến nhé nếu anh em nào có đưa hình vảy lên thì nhớ chụp cận cảnh ý xem nó mới rỏ còn chụp hình xa quá thì những người chưa rành nhìn sẽ dễ bị nhàm lẫn với hiện thực

8. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    Sư fụ cocbc phát huy tiếp nhe, ủng hộ sf hết mình...mặc dù ko biết j về lĩnh vực này nhưng cũng có chút đam mê và đang học hỏi...

9. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    chủ đề hay đó cocbc,nhưng góp ý chút nè giống như làm tập làm văn vậy,phải có dàn bài.Cocbc phải làm 1 sườn,bao gồm các loại vảy,anh em nào có tài liệu sẽ post lên,còn Cocbc có nhiệm vụ update lên trang 1 cho dễ theo dõi.Làm như vậy thì trong vòng vài tuần diễn đàn mình sẽ có 1 bộ tài liệu về vảy gà với hình ảnh rất cụ thể.Mong anh em ủng hộ

10. tieuke

tieuke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Chủ đề hay củng đang quan tâm đến vảy vi, đặc biệt về vãy độ

11. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Cám ơn chủ đề của bác cocbc nhưng bác nhớ chụp hình rõ chút xíu thì bá tánh, anh em mới nhận xét được. Chúc cho topic xôm tụ.

12. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    sao ko pót tiếp đi anh cóc , vảy xấu tốt gì anh post lên cho a e bàn luận , mốt e hoc xong poss phụ anh hen

13. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    chủ đề cung hay quá. trời mưa quá mai em chụp cặp cán anh em.nhận xét chơi ha.

14. gatreusa

gatreusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    275
    để bửa nào e pót lên 2 con gà tre 1 con có án thiên 2 3 rỏ ràng và 1 con có phủ địa :Da lap topic này có vẽ hay nha:D

15. nikeloven

Thích đã nhận:
    116

Cái này gọi là tam tài, vẩy này tốt...Chi tiết nhờ anh em đóng góp thêm hộ nha (Thông cảm ảnh hơi bị mờ)

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:56 PM ----------

Làm cái gì mà úp ảnh mãi không được...tức quái chời...Sory mọi người.hic

16. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    Đây là đại giáp cựa chấn phải, liên giáp cựa chân trái:

17. nikeloven

Thích đã nhận:
    116
    [​IMG] .....................................

18. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    hai chân con gà có đại giáp và liên giáp nhìn sướng wa1 !!

19. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
  20. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    COn này tôi may mắn có được khi mới bắt đầu chập chững chơi gà cách đây 6 năm. Lúc đó không biết giá trị của nó nên không dùng nó để đổ gà con, giờ nghĩ lại tiếc hùi hụi. Con này là điều ức ó chân trắng chạng 2k4. Đá lang trường làng 1 buổi sáng noel làm 4 cái. không có cơ hội ra trường lần 2 vị gà bị mất. Khu vực mất, xã tân Cang Long thành Đồng nai.