Lập CLB gà chọi ,gà tre Vĩnh Long !

Thảo luận trong 'CLB Gà tre Aquabird Thành Phố Vĩnh Long' bắt đầu bởi Đ_Phu, 24/3/08.

1. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Lúc này dịch cúm tạm lắng xuống rồi anh em ơi ! mình thấy gần đây phong trào nuôi gà tre ,gà chọi của các mem Vĩnh Long cũng phát triển rầm rộ ...nhưng lẻ tẻ và không đồng bộ ,chưa tạo được một sân chơi lớn một sân chơi tập trung ..vì thế mình mở chủ đề này nhằm kêu gọi anh em ở Vĩnh Long có cùng sở thích chơi gà tre ,gà chọi hãy liên kết lại và tạo ra 1 hội chơi thật đoàn kết thật vui vẽ và bổ ít ... Rất mong các thành viên Vĩnh Long vào chủ đề này cho 1 vài ý kiến nhé ....! Nếu các bạn đồng ý thì cho số đt để mình liên lạc và off hằng tuần vào ngày thứ 6(hay nhiều ngày trong tuần thì tùy anh em ..hehehe...)...tại quán cafe Thiên Dung f8 (đối diện bến xe mới )...và hằng tháng chúng ta sẽ qua Cần Thơ để giao lưu,lai rai với các thành viên của ABV-CT....! Rất mong sự ủng hộ và lòng nhiệt tình của các anh em ...!
    Số đt của mình là 0936.090.383....Phú !

TIEU GIANG HO thích bài này.
  2. Trần_huy

Trần_huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    ý hay ý hay
    lập ra hội chơi vậy rất tốt vì sẽ đc chơi hội đồng và không lẻ tẻ
    các mem nào có ý định giống lahanvl thì vào đây báo danh nha

3. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    vậy bầu huy làm hội trưởng d8c ko Huy, e làm hội trưởng thì a ủng hộ hết mình luôn đó.
    ý này hay nè! có như vậy mời trao đổi kinh nghiệm đc chứ.

4. nhanatd

nhanatd Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Em ở Cái Bè nè, gần VL cho em tham gia với.....................

5. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    đê tôi làm chủ hội cho:laughing::laughing:,đùa tí cho vui thôi chứ thấy mọi người tham gia đông vui quá mà thèm

6. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Mình cũng bỏ phiếu cho huygaga....! nhỏ tuổi nhưng tài cao ......! anh em Vĩnh Long ơi tiếp tục đi ...! hiện nay số hội viên vừa là thành viên trên diễn đàn và ko là thành viên trên diễn đàn cũng vào khoảng 06 người rồi ...mong anh em "gia cầm Vĩnh Long" tích cực lên đi ạ ...

7. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    phải chi giangtuan ở gần đây thì hay quá, có gì cùng tham gia luôn cho vui, nếu ở xa thì tham gia trên dđ, còn ở gần VL thì có thể gặp mặt để cùng trao đổi ý kiến luôn thì hay quá.

8. Trần_huy

Thích đã nhận:
    77
    ừh nếu gần nhau thì off = gà tre hehe lâu lâu sổ xẹt chơi con nào dở thì anh em mình "mần" nhậu cho vui eheheh

9. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Rất vui khi có được những thành viên tích cực như bạn ! hình như bạn nhắn tin cho tôi nói muốn tìm gà tre ? hiện nay gà của anh em ở đây còn ko nhiều(gà đẹp) nhưng nếu bạn thật sự đam mê thì hãy đến Vĩnh Long 1 lần ,off cafe với anh em rồi sẽ có quà mang về thôi ...đừng lo gì cả ...! Phương chăm của hội là :"CHIA SẼ NIỀM ĐAM MÊ " mà ! Vừa rồi cũng có 1 bạn trên diễn đàn chúng ta rất yêu thích gà tre liên lạc với tôi ,anh ấy cũng ở Tiền Giang nhưng ở tận Gò Công Đông ,mình mời anh ấy qua Vĩnh Long và cũng có quà mang về là 2 em tre kha khá ...! hehehe....hãy đến Vĩnh Long để thỏa lòng đam mê của bạn ....hahaha....quảng bá nghe mê ly ko ????

Last edited: 25/3/08
  10. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    nghe coi bộ hấp dẫn lắm. nhưng kiếm 1 e gà tre đẹp mà phù hợp với túi tiền thì hơi bị khó à. nhưng ko sao off gà ko đc thì mình off càe vậy... hahahaha....

11. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    nghe giống quảng bá du lịch cho Vĩnh Long quá:D.nhà ở tp Hcm tham gia hội đc ko mấy bạn.có dịp nào về Vĩnh Long rủ ae uống cà phê chơi,gà thì mình ko nhìu nhưng cũng xin mạn phép đc tặng hội gà VL 1 cặp gà con(gà đá bổn nhà đổ ra) có đc ko ae?àh,mình cũng có ý kiến mình xin bầu lahanVL làm hội trưởng ae có ý kiến gì ko?

12. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Hay quá Liêm có thiện chí vậy sao anh em dám từ chối ! Khi nào có về VL nhớ alo cho anh em đón tiếp nhe ...! Còn về cặp gà đá thì từ từ hãy tặng nhé.... hehehe....vì bây giờ anh em trong hội ai cũng muốn lấy thì sao ? để đó đi anh em nào có nhã ý thì lĩnh đôi gà của bạn Liêm về nuôi và cũng phải trao lại cho Liêm 1 đôi gà khác ...hehehe....ko phải tính toán đâu nhe mà cái đó gọi là "bánh ít đi bánh qui lại " ông bà ta dạy ko sai đâu ...kèkèkè...

13. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    thanks Phú rất nhìu,Phú đã có lòng thì L cũng ko dám từ chối.coi như là mình trao đổi bổn gà cho nhau làm quen đi ha.chắc khoảng đầu tháng 4 này mình sẽ có 1 chuyến đi Đồng Tháp(Lai Vung) bắt gà,có gì mình sẽ tạt ngang qua Vĩnh Long chơi với ae VL,hi vọng là sẽ đc chứng kiến tài nghệ của những chú chiến kê VL :x

14. SimonKhan

SimonKhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,372
    Em nghe nói bổn gà VL cũng khá lắm, đang định kiếm con mái bổn VL nhưng khó kiếm quá, mái thường thì đầy nhưng mái xịn thì ko ai bán hết... Ông chú giao cho con gà mái gốc cuối cùng, giờ nó cũng sắp hư rồi hu hu... Lạc đề rồi :D
    Chúc cho hội gà VL sớm đi vào hoạt động và có thật nhiều chiến kê, những em gà tre cực đẹp và luôn vui vẻ! Anh em hội gà VL mai mốt có con mái nào xịn thì chia em nhé ^^

15. nhanatd

nhanatd Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Cám ơn anh đã cho em tham gia, em đang chuẩn bị cuối tuần này sẽ sang nhà huyhuyga tậu cặp tre về nuôi về nuôi đây, mà em wa VL mấy lần em ko thấy chỗ nào bán gà hết vậy anh

16. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    người ta đâu bán tràng lan đâu mà thấy, phải biết chổ mua mới đc bác ạ, dạo này cũng có cúm gà nên cũng hơi khó kiếm gà mà mua lắm.

17. Trần_huy

Thích đã nhận:
    77
    anh wa đây đi em chia lại cho eheh tại em lỡ nuôi nhiều quá nên mún bán bớt hiiii

18. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Khi nào qua Vĩnh Long phải ra mắt hội rồi mới được quyền đem con gà về nhé Nhân ...! hahaha...vào VL rồi thì khi ra khỏi phải bầm dập ...cả người lẩn gà .....hahaha...!

19. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Hiện giờ con mấy con mà nói là nhiều vậy huyga ? có cần anh nuôi phụ ko ?

20. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Khi nào thành lập hội xong thì off CT nhe, nhớ mỗi người đem theo 1 con gà cho chú nghen :laughing::laughing::laughing: :laughing::laughing::laughing:.