Lập hội Betta SGN

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi trantony, 23/11/06.

1. trantony

trantony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    647
    @ Bekhoebengoan : Trong diễn đàn có rất nhiều bài viết về việc đánh giá về màu sắc cũng như các dạng đuôi của cá betta đó em, cộng thêm còn rất nhiều cao thủ có chuyên môn hơn anh nữa như anh Cedric, Ocbuouvang, Moonwarior, TuanPham, .v.v. anh chỉ mới tập chơi thôi cho nên còn phải học hỏi nhiều lắm chưa đủ bản lĩnh để chỉ em đâu.
    Để hôm nào rảnh anh hẹn các anh em mình trong diễn đàn mình ra bàn thảo về vụ này để anh và em cùng nhau học hỏi nha. Hy vọng là các anh và các bạn mê cá betta không từ chối.

2. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Ủng hộ lắm TranTony...hy vong sớm ngày Box Betta offline hen :D

3. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em nhìn mấy chú betta mà bác pót lên mà thèm ghê,chắc em thêm vụ betta kiểng wé,fighter betta riết,thế bác có thể chỉ cho em vài bí quyết nuôi betta kiểng ko ạ ???? như nước nuôi,lấy nước máy hay nước giếng ?? thức ăn thì sao ?? ngày ăn bao lần ?? cách cho ăn ??? .......... hỏi hơi bị nhiều !!!^^ mong bác giúp cho !!!

4. trantony

Thích đã nhận:
    647
    @ d2d3 : Chào anh ! Rất hoan nghênh anh đến với box betta kiểng ;) . Riêng phần kinh nghiệm nuôi thì như nói ở trên... em không có nhiều hi hi. Riêng cách chăm sóc cá của em thì rất đơn giản : cứ 3-4 ngày thay nước một lần 100% (nước giếng), thức ăn chủ yếu là lăn quăng hay trùn chỉ đều được nhưng phải rửa sạch, một ngày cho ăn một lần khoảng 10 con lăng quăng...còn thiếu những gì thì mong các cao thủ bổ xung và hướng dẫn thêm giùm em.
    @ Dr_Marte: Rất cám ơn bạn đã ủng hộ:applause: :applause: :applause: . Hiện nay danh sách chỉ có :
    1/Trantony.
    2/Dr_Marte.
    3/d2d3 ?
    4/......::crying: :crying: :crying:
    Còn ai tham gia hội betta SGN nữa không :confused: :confused: :confused: ? rất mong các bạn gia nhập hội.

5. ironmind

ironmind New Member

Thích đã nhận:
    0
    tham gia hoi Betta Sai gon

Có mi`nh nữa nè, tại mình mới chơi cá mấy tuần nay cho nên lên 4r coi là chính, với lại cá của mình hơi ke cho nên ngại wá:D. Mình cũng muốn họp offline giao lưu cho biết, mong các bạn chỉ giáo thêm:D

6. Đan Thi

Đan Thi Member

Thích đã nhận:
    2
    Tham gia!

Cho Thi tham gia với, chỉ sợ hôm nào off thì lại đi công tác mất thôi!

7. blue_betta

blue_betta Member

Thích đã nhận:
    10
    cho minh tham gia nua nha.................................

8. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Chuyển các bạn qua đây để các bạn lập hội cho dễ nhé, đỡ phá hỏng chủ đề cá betta của trantony.

9. dongkisot

dongkisot Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tại sao lại không nhỉ?! mình thấy trong ABV này có nhiều cao thủ võ lâm về betta lắm đấy. mà vẻ đẹp betta cũng lộng lẫy và quý phái lắm chứ bộ.

thêm nữa off betta chắc vui lắm: vì mỗi người có thể mang theo 1-2 em betta chiến đấu nhất của mình ra quán càfê để chiêm ngưỡng và chia sẻ. cứ tưởng tượng một buổi off tại một quá sân vườn: mát mẻ, cây cối và 20 hủ betta đang giương vây khoe hết vẻ đẹp của mình...

nếu các bạn đồng ý thì mình bầu bạn trantony làm hội trưởng hội betta SG nhé!

10. hungrelax

hungrelax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy trantony nhanh lập kế hoạch đi, anh em ủng hộ quá chừng kìa, mình cũng ủng hộ.

11. pvhau

pvhau Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    Anh Trantony có ý kiến hay quá! Anh em nuôi cá Betta tụ tập lại thảo luận về chúng thì còn gì vui thú bằng. Ở Cần Thơ thì ít người chơi Betta kiểng! Tiết, tiết!~X( .

12. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    lâu quá không nuôi betta vậy các bác có cho em tham gia không vậy.Nếu cho cho em xin 1 chân nha

13. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    cho mình đăng ký với mình cũng muố tham gia mình me cá đá lắm

14. dongkisot

dongkisot Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nói thiệt với các bạn, nếu nói về off chắc off betta là dễ nhất và dễ đi vào chủ đề nhất, vì ai cũng có thể đem cá của mình đi offf, khong sợ cá bị chuyện gì.

anh trantony ơi, tổ chức đi, dongkisot đăng ký 2 con nhé. ra tới quán cà phê rồi mọi người tự đánh giá. có khi có nhiều cuộc thi lý thú lắm đấy/ vì ai cũng có thể mang theo con cá chiến đấu nhất của mìn.!@!!

15. Rubynguyen

Rubynguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hoi

Các bạn ơi mình không có cá có thể ra xem hội được không...??? Dồng ý đi nha...đợi chờ sự đồng ý của các bạn số DT của mình 0913122912...Ai đó gọi giúo dùm mình nha...Thanks

16. trantony

Thích đã nhận:
    647
    To all : Được anh em ủng hộ như vậy là vui quá rồi, coi như mình đã lập ra được một hội betta SG thật hoành tráng :p . Vậy thì chủ nhật tuần này mình tổ chức một cuộc hội ngộ anh em chơi bette đi. Địa điểm tại:
    Hoa Viên Trần Lê: 9/1 đường Tên Lửa, Phường Bình Trị Đông B, Quận Bình Tân
    ĐT : 0903995905 .

@dongkisot: Ý của bạn rất hay và mình sẽ áp dụng ngay. Anh em nào có cá nhiều cứ mang nhiều, có ít cứ mang ít, không có cá mang theo cũng chả sao:laughing: :laughing: :laughing: vì chỗ này rất rộng và thoáng mát muốn để bao nhiêu cá cũng được:D :D . Mình sẽ đặt một dàn kệ bằng sắt cho anh em mình tha hồ trưng bày con cá cưng của mình lên để tiện bề bình loạn B) .
    Còn về chuyện làm hội trưởng thì mình chưa đủ khả năng đâu xin nhường lại cho các cao thủ trong room chẳng hạn như anh cedric, không biết ý của anh thế nào...?
    Danh sách hiện nay của thành viên hội betta SGN :
    1.Trantony
    2.Dr_Martens
    3.ironmind
    4.Đan Thi
    5.blue_betta
    6.dongkisot
    7.hungrelax
    8.pvhau
    9.phat
    10.haidang
    11.Rubynguyen
    12.................
    Bạn nào đăng ký thêm cứ cập nhật theo danh sách nhé. Rất mong các bạn tham gia.
    Thân !

17. dongkisot

dongkisot Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hoan hô bạn trantony đã nổ pháo khai mạc hội betta.
    @Trantony: bạn trantony ơi, bạn nhận chức Hội trưởng đi, không sao đâu mà... Như bạn thấy đấy trong 4rum của mình đã thành truyền thống rồi: cứ ai là người khởi xướng phong trào thì người ấy cũng kiêm luôn mục Hội trưởng (ví dụ: SơnQ4 bên Lai Rai, Technoelectric bên LHSG, minhphong bên CDSG...) bạn đừng ngại chuyện kỹ năng hay kinh nghiệm, vì Hội trưởng chỉ cần là người nhiệt tình, có nhiều sáng kiến cho sinh hoạt/hoạt động của hội, có uy tín và tiếng nói để tập hợp được nhiều người, mình thấy bạn đã có đầy đủ những yếu tố đó. Hơn nữa Hoa Viên Trần Lê của bạn mình cũng nghe nói là một nơi rất đẹp và lãng mạn để mà off betta với anh em. Còn các bác nào nhiều cá đẹp, kỹ năng hay kinh nghiệm ở hàng thựợng thừa thì mình bầu vào Ban Cố Vấn của hội. Vd: trước tiên là bác Cedric sẽ giữ 1 ghế trong Ban Cố Vấn

HOAN HÔ BÁC TRANTONY..... ANH EM NÀO ĐỒNG Ý THÌ UP 1 CÁI COI NHƯ ỦNG HỘ TRANTONY LÀM HỘI TRƯỞNG NHÉ.

18. blue_betta

blue_betta Member

Thích đã nhận:
    10
    cho em tham gia nha................................................................................

19. quocvh

quocvh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    12. QuocVH
    13..........................................................

20. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Quốcvh làm hội trưỡng cũng OK lắm đấy.....mình ủng hộ quốcvh 1 vé......nhưng chưa biết có tham gia k ? nhiều off quá k tham gia xuể...