lập hội chơi chào mào hải phòng

Thảo luận trong 'Hội quán Chào mào' bắt đầu bởi đức hậu, 14/3/08.

1. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    có bác nào ở hải phòng nuôi chào mào không? đem đi tụ họp ,đổ giọng ,xòe đuôi ,búng cánh , dựng mào cái nhỉ:devil:

2. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    chào hẹn nhau tại cung viet tiẹp nha hội vẫn mang ra đáu hót đó.

3. digital_life

digital_life Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    ^^! Tớ ở Hp nhưng chỉ mới tập nuôi chim thôi. Hiện tại đang tập nuôi My hót. Các bạn có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé. À cho tớ hỏi bắt đầu nuôi chào mào thì tầm tuổi nào là thích hợp nhất. Thanks nhiều ... !

4. Đại linh

Đại linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    bạn hỏi thế khó hiểu quá , nếu nói về tầm tuổi người thì khi nào bạn có thể chăm cho chú chim ko chết là ok rồi . còn về con chim thì mới chơi bạn nên chọn mua chim đã thuần rồi nuôi sẽ ko nản , nếu ko bạn nên bắt CM đuổi người ta nuôi cỡ 8-9 tháng rồi thì tốt hơn , bạn ít kinh nghiệm nuôi bổi sẽ rất khó khăn nhưng khi đã nuôi từ bổi lên khoảng dược 1 mùa thì ngấm máu lắm bạn à! mình quê gốc HẢI PHÒNG ( dân quận ĐỒ SƠN) hiện mình đang sinh sống và làm việc tại HN , mình cũng rất hay về nếu có dịp mình sẽ mong được ghé qua thăm hội CM HP . THÂN!

5. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    bác ơi chào mào nuôi tuổi nào mà chả được bác cứ chơi 1 con hay hay vào đảm bảo lúc nó đổ giọng nuôi mê luôn em cũng bị 1 người bạn đầu độc cho con chào mào mà giờ mê luôn roài=))