lập hội chơi chim ốc mít SA ĐÉC, ĐỒNG THÁP

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi trung73, 16/12/11.

1. trung73

trung73 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    lâu rồi mới rảnh nên mới chơi lại mấy chú chim ốc mít mình thích
    mình ở sa đéc. người chơi chim này cũng nhiều nhưng ít có thời gian trao đổi với nhau được về loại chim này
    mình thích nghiên cứu về nó nên mong lập topic anh em nào ở cùng địa phương tham gia trao đổi bàn luận về ốc mít thì tham gia vào nhé. dt 0913184886 huân

2. XANHDO

XANHDO Active Member

Thích đã nhận:
    66
    Chào bạn mình rất thích ốc mít vì hình dáng nhỏ xinh của nó, do công việc nên nuôi ốc mít không tiện, nên mình đã nghĩ chơi một thời gian
    hôm bữa thấy con ốc mít nó vừa hót vừa múa trên cây trứng cá nhìn thích quá nên quyết định chơi lại ốc mít, mình làm việc ở Sa Đéc,
    nick xanhdo ngày xưa tạo cũng bắt nguồn từ màu của ốc mít. Bạn có thường lại chỗ của anh Chín Cao không? bạn nuôi được mấy em ốc mít, có
    em nào hót múa không (hót múa chứ không phải kêu múa)

3. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    bữa nào lên tp.hcm anh nào lụp nhiều ốc mít bán rẻ em nha :D
    nick yh em nè:bin_8002

4. nguyenanhtung

nguyenanhtung Member

Thích đã nhận:
    7
    Chào anh Huân, mình ở Vĩnh Long đã có điện thoại cho a Huân. Mình có 01 con ốc mít đã bị bay mất, nay muốn tìm lại một con chơi vì mình thấy loài chim này chơi hay.
    Em nó đây:
    <iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/hXhZSaemBAM" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

mienque.nct thích bài này.
  5. Oc Mit xanh

Oc Mit xanh Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình ở hcm có thể được tham gia hội không hả bác ơi? Mới tập nuôi chim này nên rất thích học hỏi. Rất vui khi được quen biết mọi người.

6. Oc Mit xanh

Oc Mit xanh Member

Thích đã nhận:
    4
    Các bạn cho mình hỏi chim OM có biết bắt chước tiếng chim khác không? Vì mình thấy mỗi lần có đàn se sẻ bay đến thì nó kêu giống như vậy. Đây là tiếng bắt chước hay bản thân nó cũng có kêu như vậy? Cảm ơn mọi người.

7. chimtrido_sadec

chimtrido_sadec New Member

Thích đã nhận:
    2
    A Huân ở phường mấy vậy , em ở p3. em cũnng thích loài chim này nhưng em không rành lắm về chim hót, hôm nào rảnh anh em mình cafe nhé. em thì công việc tự do nên lúc nào cũng được khi nào rãnh a alo em nha 0903 111 252 chiến