Lập hội chơi Họa Mi

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi anhtien0508, 16/1/07.

1. anhtien0508

anhtien0508 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    427
    Các loài cá và loài chim khác đều đã lập hội,sao Họa Mi chưa thấy lập hội vậy các bác?Vậy còn chờ gì nữa,lập hội đi,rất mong anh Tuanpham1972,anh Giangnt,anh Dientrung là những người tham gia đầu tiên,sau đó sẽ bầu chọn trưởng nhóm,có đồng ý không các bác.

2. tuanpham1972

tuanpham1972 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    Mình muốn được tham gia và được đăng ký đầu tiên, mong tất cả các bạn yêu thích Họa Mi tham gia.

3. phoenix108

phoenix108 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Lập hội hoạmi

hoan hô các bạn , mình phải gom lại để trao đổi kinh nghiệm và học hỏi nhau chứ. mình nuôi họa mi cũng được 5 nẵm rồi mà sao nó làm sao ấy... nó lình sình khi căng khi không chả biết thế nào có bạn tuanpham tham gia thì chắc là ok rồi ,hẹn nhau sau mùa dịch nhé /nói nhỏ các bạn ngay địa phương mình đang làm căng lắm ,ngày nào họ cũng đi bắt dẹp những nhà có chim hết ,đòi phạt và tịch thu nếu không di chuyển đi nơi khác/ trong khi đó ở kế bên là Q9 thì bình yên vô cùng còn ở suối Lồ ồ /dĩ an, bình dương/ thì gửi thư mời dự thi chích chòe lửa ngày 21/1/07......thiệt là hết biết? các bạn cứ tiến hành mình ủng hộ 2 tay...:laughing: :laughing:

4. congminh

congminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,029
    Mình cũng đăng ký với nhé hihihi. Nhà mình ở Hóc Môn nên vô cùng yên ổn. Hiện tại có 16 em đủ thứ .

5. mecacanh

mecacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    em đăng ký một chân luôn nhé...em mê chim lắm nhưng bị dịch nên bị bắt vài em rồi..giờ chỉ còn mỗi con chào mào và con Mi thôi..

6. anhtien0508

Thích đã nhận:
    427
    Cảm ơn các anh nhiều lắm,em mới mở topic này mà các anh đã hưởng ứng nhiệt tình vậy rồi,những ai tham gia xin vui lòng ghi rõ họ tên,nơi ở,hay chơi ở hội chim nào,báo cáo số lượng họa mi đang có,chơi mi hót hay mi đá sau đây em xin làm mẫu nhé
    Họ và Tên: Trần Anh Tiến
    Nghề nghiệp: sinh viên
    Hội chim đang sinh hoạt:chưa rõ,vì các hội hay chơi đã bị đóng cửa bời dịch cúm gia cầm.
    Số họa mi đang có: 4 Mi trống và 1 Mi mái
    Chơi Họa Mi đá.
    Mong muốn của em là tất cả các anh em yêu thích chim họa mi trên diễn đàn này sẽ sinh hoạt,trao đổi kinh nghiệm có được với nhau để phong trào họa mi ngày 1 phát triển hơn,hào hứng hơn,chúng ta cùng trao đổi,người chơi lâu năm,nhiều kinh nghiệm sẽ hướng dẫn người mới tập chơi,mọi thắc mắc về chim họa mi anh em chúng ta se cùng nhau cho biết ý kiến.
    Cuối cùng,xin được đề cử 2 ứng viên sáng giá nhất để bầu làm trưởng nhóm Họa mi là anh Tuanpham1972,và anh Giangnt(nhưng hiện nay chưa thấy anh Giangnt tham gia vào chủ đề này,bởi vậy anh Tuanpham1972 là ứng viên sáng giá nhất)
    Em xin hết,các bác thấy em nói nhiều quá xin vui lòng bỏ qua,em mới tập chơi Mi,còn non kinh nghiệm,xin các bậc tiền bối chỉ bào thêm.

7. anhtien0508

Thích đã nhận:
    427
    Vì đây là hội nuôi mi tại sài gòn,mà anh Giangnt lại ở ngoài Bắc xa xôi,nên em nghĩ chọn anh tuanpham1972 là trưởng nhóm là hợp nhất,sau này khi nhóm đông leyn,anh em chúng ta sẽ họp mặt ofline,cùng đi dượt mi được không các bạn,kakaka.

8. mecacanh

Thích đã nhận:
    10
    haha hay đó...em tên NGuyễn Quốc Việt , 24 tuổi hiện vẫn đang học ĐH ( chắc ngu quá..già rồi mà vẫn học) tình trạng hôn nhân: Đã có Vợ hihiih...Nơi ở Q7 đường Nguyễn Văn Linh nối dài..Số chim đang chăm sóc..chỉ còn 2 em thui..1 Chào mào và một Mi (mộc)..

9. anhtien0508

Thích đã nhận:
    427
    hehe,sao anh mecacanh không kiếm 1 em mi thuộc và hay về chơi cho đáng,nuôi ít thì phải tuyển ra 1 em chiến chơi chứ bác,kakaka,nuôi mi mộc mau chán lắm nếu không có tính kiên nhẫn,như em nè,không hề có tính kiên nhẫn,kakaka.

10. congminh

congminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,029
    Tên mình là Nguyễn Văn Công Minh , 35 tuổi , số ĐT 0908430345 , CN này nhóm mình offline tại hội Hòa Xuân Hóc Môn nhé hahaha. Rất mong được làm quen với các bạn.
    Hiện mình có 2 con mộc đang thay lông và 2 con mộc đã xong lông, hy vọng sẽ chơi được trong CN này

11. cuongdq

cuongdq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    134
    Tôi thấy chủ đề này cũng được đấy, còn bạn nào nữa vô đây cho vui đi . Tôi cũng thích tham gia, nhưng hay đi công tác thất thường lắm, do đó chỉ tham gia vòng ngoài thôi , khi nào có nhà ( ở Sài Gòn ) thì nhào dô với các bạn cho vui.hi.hi...

12. cuongnh81

cuongnh81 Member

Thích đã nhận:
    9
    Tui cũng xin tham gia nữa! Tui hiện nuôi 5 con mi, chỉ thích đá thôi. ANh em cho tui tham gia với nhé! Tui hiện dang chơi ở hội anh Hiếu ở Gò Vấp!

13. anhtien0508

Thích đã nhận:
    427
    Tất cả anh em yêu thích họa mi nuôi hót và đá đều có thể tham gia được,giờ chỉ còn chờ anh trưởng nhóm tuanpham1972 nhận chức trưởng nhóm nữa thôi,hẹn anh cuongnh81 bữa nào đem Mi ra giao lưu nhé.

14. mecacanh

Thích đã nhận:
    10
    chủ nhật mấy giờ anh em đi vậy???cho biết giờ giấc xem..hiihh..để xem giờ mà xin bà xã....

15. anhtien0508

Thích đã nhận:
    427
    7h là tập trung rồi đó anh,anh xin bà xã đc không,nhớ xách mi theo nha,kakaka,càng đông thì càng vui mà

16. mecacanh

Thích đã nhận:
    10
    7h tập trung ở đâu thế các bác..bà xã em mới đi công tác về..để xin xem hehehe..nghe sợ Vợ quá

17. anhtien0508

Thích đã nhận:
    427
    oh,bác cho số phone đi,hẹn nhau ở mũi tàu Trường Chinh-Cộng Hòa nhé,7h bác đứng đó rp62i em nhá máy cho bác biết,vợ không cho đi thì báo để anh em khỏi chờ bác nhé,kakaka

18. girl_ok_yeah

girl_ok_yeah Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Các bác cho em tham gia với nhé.Em tên là Đào Minh Phương,19 tuổi và em ở Hà Nội.Rất vui khi dc làm quen với các bác và mong các bác giúp đỡ em trong quá trình tham gia hội.Hiện em đang nuôi 3 chim trống và 1 chim mái

19. thucphan

thucphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Chào các bạn,

Mình rất thích nuôi mi hót, nhưng tìm đươc một em vừa hót hay vừa siêng hót sao khó quá. Hiện nay bố mình đang nuôi hai con mi hót một thuộc, một bổi. Mình chỉ lâu lâu về nhà thứ 7, CN ghiền quá thì tắm cho chim thôi còn bố mình săn sóc là chính.

Mình rất muốn tham gia nhóm để học hỏi kinh nghiệm. Không biết nhóm tập trung ở đâu lúc nào nếu thuận tiện thì mình sẽ tham gia.

Mục đích của mình là học hỏi và nếu có thể được sẽ tìm mua một chú mi hay ở trong hội.

Xin cám ơn các bạn và chúc các bạn một ngày vui

PS. Xin hỏi anhtien0508, mình thấy nick này ở xqland.

Mình thích cờ tướng, nuôi chim, tử vi, tướng số, võ thuật, đá cầu ....Toàn những cái mất thì giờ và hao tiền .
    Nếu đúng là bạn thì mình rất vui vì có người cùng sở thích.

20. con_nha_giau

con_nha_giau New Member

Thích đã nhận:
    2
    eeeeee các bác tụ tập nếu có điều kiện nhớ chụp ảnh chân dung từng chú chim cùng lời bình phẩm hay/chưa hay để anh em chiêm ngưỡng nhé.
    Đừng có ăn mảnh đấy nhé nhớ chụp nhé