Lập hội xổ gà nòi cựa Sài gòn

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi hoangke, 11/12/10.

1. hoangke

hoangke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Thân chào các anh em nuôi gà ở Sài gòn

Để tạo thêm không khí vui tươi , hấp dẩn cho việc nuôi gà nòi tôi xin đề xuất với các anh em hiện đang nuôi gà tại Sài gòn chúng ta nên thành lập một Hội mà trong đó chúng ta kết bạn, trao đổi kinh nghiệm nuôi gà với nhau đồng thời có cơ hội nghiên cứu đòn thế thông qua việc xổ gà định kỳ mục đích để lai tạo ra những giống gà hay, đạt yêu cầu hơn. Tôi nêu ra đề xuất này mong được các anh em đóng góp ý kiến để cho nghề chơi được thêm phần thú vị...

Trân trọng
    hoangke

2. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    Ý hay! Bạn có thể nêu cụ thể hơn để mọi người dể tham gia. Mình xin một vé nha.

hoangke thích bài này.
  3. bi_gv

bi_gv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    278
    tý kiến hay quá .....bạn có thể nói rõ thêm 1 chút hok lập hội ở đâu .... mấy giờ off...VV

cho mình 1 vé nha

hoangke thích bài này.
  4. galunggu

galunggu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Nghe là ghiền rồi nhưng mà bạn phải nói rõ địa điểm, cách thức tham gia như thế nào thì anh em mới góp ý thêm dc.

hoangke thích bài này.
  5. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    ý tưởng hay lắm đó anh H ơi nếu dc vậy thì vui lắm nha,hầu như ai cũng làm hết chỉ thứ bảy và chủ nhật thì có thể anh em họp nhau và cùng mang gà đến xổ coi chân cẳng lực đá và miếng thế của gà và xem mình cần bổ sung gì cho e nó cho lần tới....xong anh em nhâm nhi cà phê và phân tích từng chân đá!cái đó thật thú vị nếu e ở gần cũng tham gia mà e ở xa quá e cũng ủng hộ luôn...nếu cho phép thì những dịp e lên xì phố cho e ghé coi xổ gà và nghe mọi ng bàn luận có được ko anh.chúc mọi ng vui và thành lập dc hội...bổ ích bổ ích lắm đây

hoangke thích bài này.
  6. hoangke

Thích đã nhận:
    102
    Cám ơn các anh em đã góp ý kiến...hoangke xin phát thảo sơ bộ về Hội của chúng ta như sau : Chúng ta sẽ gặp nhau 2 hoặc 3 tuần một lần theo định kỳ có thể là thứ Bảy hoặc Chủ Nhật vì mình và các anh em cũng đi làm vào các ngày thường, về sân bải thì hiện mình đang có ở Đồng nai khoảng vài ngàn mét đủ để cho Hội ta chơi vui vẻ cuối tuần, nhưng mình chỉ ngại các bạn sợ xa đây là giải pháp tạm thời còn trong tương lai Hội ta sẽ sinh hoạt tại Quận 12 - TP.HCM đất cũng đủ rộng để vui vẻ. Chương trình cụ thể thì chúng ta sẽ cùng nhau xây dựng và có kế hoạch. Riêng ai chứ anh Nam - Mang xa ke thì mình hoan nghênh hết mình. Các bạn cứ mạnh dạn nêu ý kiến của mình rồi chúng ta cùng nhau tổng hợp lại sao cho ai cũng tiện hết, trước mắt chúng ta sẽ hẹn Off ở một quán caphê nào đó để trao đổi thêm. Nhân đây hoangke cũng xin cám ơn các Mod đã tạo điều kiện thuận lợi cho các thành viên có một sân chơi bổ ích sau những giờ lao động mệt nhọc. Xin chân thành cám ơn.

hoangke

7. vanhuy

vanhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    gì chứ dzụ này thì em xin ủng hộ hết mình! anh hoangke có dự định cho anh em off ngày nào chưa?

chúc anh em nhiều sức khỏe và thành công! Thân!

hoangke thích bài này.
  8. GaThaiLand

GaThaiLand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    mái nhà nho nhõ của e cũng có chút chỗ gọi là ăn nhậu.....mấy ae có nhu cầu thì để e về dọn lại ùi e sẽ báo ngay khi có thể...khoảng 2 tuần là xong phim ngay thui kakakak

hoangke thích bài này.
  9. hoangke

Thích đã nhận:
    102
    Vậy thì tốt quá bạn Tỷ, anh em sẽ tập trung tại sân nhà bạn để trao đỏi, học hỏi lẩn nhau và lưu ý là chúng ta chỉ xổ gà đàm đạo chứ không vì mục đích nào khác, chúng ta hẹn Off vào ngày nào thì xin đưa ý kiến lên đây, xin mời các bạn tiếp tục...

10. luctieuphung

luctieuphung Active Member

Thích đã nhận:
    14
    anh hk nói có lý quá .em xin ủng hộ hết mình anh hk và anh gtl .em là thành viên mói cho em xin 1 vé với.cám ơn 2 anh nhiều

hoangke thích bài này.
  11. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Cái vụ này hay nha, anh em gặp nhau vừa xổ gà vừa bàn đạo, có lỡ ra chiến trường gặp mặt nhau thì mình chạy. Cho mình xin hai chân nha.

hoangke thích bài này.
  12. Converse

Converse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,297
    Rất tán thành ý kiến của bạn nhưng mình E rằng ở Đồng Nai thì xa quá. Nếu có 1 điểm ở gần Sài gòn thì hay quá..........................!

carom and hoangke like this.
  13. hoangke

Thích đã nhận:
    102
    Mình cũng nghĩ như vậy bạn Converse, bạn gathailand cũng có nhã ý tập hợp ở sân nhà bạn ấy, nếu được vậy thì tốt quá, chờ thêm tin từ bạn gathailand ....

14. camaprangxun

camaprangxun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    em xin dc đăng ký 2 tay 2 chân, cùng với vài babies trong tương lai nữa, hihi ^_^
    ==> taptanhdaga: noi rat đúng, haha ^_^, biết nhau rồi, sau này "lỡ" mà gặp nhau cũng kô bị anh em "ép" đá bạc, haha :))

hoangke thích bài này.
  15. tamnn

tamnn Active Member

Thích đã nhận:
    41
    Cho mình xin 1 chổ zới, zụ này zui nà. Cuối tuần ôm gà xổ giao lưu học hỏi thêm... Khi nào có thời gian và địa điểm các xin các ae thông báo trên rum cho tiểu đệ tham gia với nghen. Thanks!

hoangke thích bài này.
  16. longsd

longsd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    e cũng xin 1 vé nha anh. ý tưởng tuyệt wa đi ah. ủng hộ hết mình lun.................

hoangke thích bài này.
  17. bi_gv

bi_gv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    278
    cho ae minh` 1 cái thời gian cụ thể và ngya2 of cụ thể đi anh hoang ke oi

hoangke thích bài này.
  18. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    cho mình xí một chân nha bạn, chúc hội càng đông vui hơn.

hoangke thích bài này.
  19. galunggu

galunggu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Nếu dc thì thứ 7 và chủ nhật làm luôn đi anh. Có thêm vài cái bàn, cái ghế, cafe, nước ngọt, thuốc lá... như mấy chỗ dợt chim vậy thì hết biết. khi nào có ngày cụ thể thì pm với nhé.

hoangke thích bài này.
  20. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    Nếu ae thấy ok thì call mình chuẩn bị mấy con gà xác, xổ gà xong thì gom củi khô và lá tràm nướng mọi chấm muối ớt cho đậm đà. Diệu 0973969509