Lập nhóm chơi betta mái

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi liathiaviet, 18/2/07.

1. liathiaviet

liathiaviet Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo tôi nghĩ, muốn phát triển con cá betta ở Viet Nam ta nên có một nhóm chuyên chơi betta mai ,bạn nào đồng tình thì okê với .Nơi đây cũng là nơi ta trao đổi kinh nghiệm lai tạo, nuôi dưỡng betta.

2. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    mình ý kiến của bạn cũng có chỗ đúng là việc phát triển Beta nhưng có cai bạn ah người ta thường chú trong ca trôg hơn với lại giá thành cá trông rẻ hơn cá mái

3. liathiaviet

Thích đã nhận:
    1
    mình o quan tâm vấn đề buôn bán ,hay vấn đề người khác có chú ý .mình chỉ cần những ai có tâm huyết với betta

4. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chính xác!Cá mái cần phải có hội để anh em sau này còn lưu giữ và phát huy nguồn vốn cá mái quý nữa chứ.Phải có cá mái đẹp thì mới có cá con đẹp ----> cá trống đẹp.Hội cá mái có công dụng như là nơi anh em tìm kiếm,giao lưu, trao đổi dòng cá mình yêu thích cho nhau để làm giống.Mình ủng hộ ý kiến này 2 tay 2 chân lun.tui làm thành viên thứ 2 nhé Liathiaviet

5. uyvu

uyvu Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Cho em một tay tham gia với, em cũng thích cho ép đẻ cá lắm. nhất là cá Xiêm!

6. styventran

styventran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh liathiaviet có ý kiến hay đó .em tán thành lập hội beta mái
    khi nào thành lập cho em đăng ký 1 vé nha.0^_^0

7. liathiaviet

Thích đã nhận:
    1
    đây là một suy tư mà bao ngày tôi trăn trở . sức lực mỗi người có hạng,cần có một tấm lòng để mà vươn lên.mình phải có một phương pháp để bắt kịp các nước phát triển.cảm ỏn các bạn đả ủng hộ cho mình.

8. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    chà chà,ý kiến của bác hay quá àh,nhưng mà liệu những người ko có kinh nghiệm như em có được tham gia góp vui không bác,tại vì em thấy mình còn amatơ quá ^^

9. Supreme

Thích đã nhận:
    5
    kế hoạch thì có rùi đó còn tiến hành thì sao đây bác liathiaviet,Nôn nóng wa' à

10. bekhoebengoan

bekhoebengoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    em thấy nên mời các cao thủ như tuanpham, MoonWarrior, Cedric, trantony tham gia, các anh đó vừa có trình độ vừa có khả đk chơi cá

11. liathiaviet

Thích đã nhận:
    1
    thực sự mình đã xem qua các bài viết của các bạn trên diễn đàn.có một số người nội công rất thâm hậu chưa xuất hiện thôi.nếu các bạn co wen bác Lãng thì hỏi chú Tín viêt kiều pháp ỏ Phú mỹ hưng bác ấy biết.hồi còn bên pháp chú là hội viên HSVC pari.mình có nhờ một người xingapo mua một số betta ( độc đáo lắm).bọn thái cũng qua đây mua cá giống.còn việc lập nhóm mùng 10 mình sẽ thông báo chính thức với các bạn.mình thấy con plakat cua trantony mau đẹp đó.còn các bạn khác chắc còn tủ cá phải o?

12. Supreme

Thích đã nhận:
    5
    bác liathiaviet ơi,nhóm của mình là tìm kiếm ,trao đổi , và cố gắng tạo ra giống cá mái đẹp mà đúng ko,theo e nghĩ mình cần nhờ sự ủng hộ và giúp đỡ của những nhân vật tầm cỡ rùi đó

13. blackiq

blackiq New Member

Thích đã nhận:
    1
    Em chẳng biết xem cá mái ra sao, mà thấy chỗ bán cá kia nói bán 200k/con, nhìn cũng bình thường chẳng có gì khác cả, sao mà giá nó mắc thế không biết.

14. liathiaviet

Thích đã nhận:
    1
    bạn vao www.forum.ctu.edu.vn để tham khao bài "cá mái halfmoon".cảm ơn bạn đã tham gia

15. liathiaviet

Thích đã nhận:
    1
    Chon ca mái halfmoon bạn cần lưu ý.
    - sắc độ,thang màu của cá mái ,tránh mua cá mái đã nhiễm đen,hoặc bạc thếch (trong tế bào đã có nhiều di hợp)thường những màu này bị nhiễm ở đầu hay vành đuôi.muốn mua một co ca mai tốt phải qua xingapo.nếu bạn chiu khó thì chuẩn bị hành trang đi săn bettasplendens ở ruộng bìa rừng ở Tây Ninh,ĐỒNG THÁP...
    -Hình dáng thi như trong bài viêt mà tôi chi bạn.chúc bạn năm mới vui ve và thành đạt

bạn đưa hình lên cho mình xem cho.mình bình luân giùm bạn . mình đang ở vũng tàu nhiều việc bạn lắm

các bạn nào mới tậu được ca mái thì cứ đưa hình lên mình xem giúp cho.mình đang bạn công việc ở vũng tàu nhớ chụp hình rõ ,chế độ màu trung thực

ngoài những tiêu chuẩn cơ bản mà tôi đã giới thiệu với các bạn ta cần lưu ý thêm về hình thể:
    - đuôi 180 độ là tốt nhất không hơn không kém
    _mình ngắn ,vuông,lưng rộng, đầu to,hai yếm dài,mang bự,cờ đứng....

16. lia thia

lia thia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bromsgrove international school , Bangkok, Thailan
    chào ... em thấy ý kiến này cũng hay ... nhưng số lượng và giống loài betta mái ở VN được nói là hơi hiếm so với các nước khác ... đi khắp VN thì chỉ toàn bán cá ruộng ko nói chi là halfmoon mái ... !!!

17. bobodo

bobodo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @liathiaviet: Bạn nói " đuôi 180 độ là tốt nhất không hơn không kém"?... Ủa! Mình tưởng đuôi hơn 180 độ ( OHM ) thì càng tốt chứ (?) #:-S

@lia thia: Cá mái HM ở mình bi chừ không còn hiếm lắm như lúc trước đâu lia thia ui! =;

18. liathiaviet

Thích đã nhận:
    1
    hiện nay ,các nghệ nhân đang tạm dừng lại ở mức độ này để hoàn thiện màu, hình thể cho halfmoon mỗi chi tiết nhỏ phải hoàn thiện tốt mới nói đến mức độ to lớn ... chúc bạn tìm cho mình môt halfmoon như ý

19. liathiaviet

Thích đã nhận:
    1
    sắp tới sẽ có cuộc gặp mặt nhóm chơi cá bettas mái!

mình ngu ngu định lập hội chơi CÒ .Nhưng mình vẫn thích nhất là hội này .Nên ''quay đầu là bờ'.Mình định bữa nào hộp mặt anh em ,chim ngưỡng mấy em cá mái.:laughing: :laughing: :laughing:

20. Nver

Nver New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào mội người cho em 1 vè đăng ký với bác liathiaviet chừa em 1 chỗ.
    styventran nhớ em hông? co gì len online msg yahoo em cai cá mái em có vấn đề.