Lẩu cá nhà mình

Thảo luận trong 'Cá vàng - cá chép - koi của thành viên' bắt đầu bởi gấu kon, 26/7/08.

1. gấu kon

gấu kon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Đây là lẩu cá nhà mình, hình được chụp cách đây 4 tháng rồi cho nên nhìn cũng tạm được, bây giờ còn hơn cái nồi lẩu cá , tại vì máy chụp hình bị hư cho nên lấy mấy tấm này cho mọi nguời xem trước, bữa nào pót hình mới lên mọi người xem.

2. Cá xấu

Cá xấu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Lót sỏi trắng trong hồ cá vàng là sai lầm. Dơ lắm bạn ơi.

3. vodaykieman

vodaykieman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sai lầm thứ 2 cá chép khi lớn sẽ hay nổi tính hung hăng rỉa đuôi em cá vàng chơi

4. gấu kon

gấu kon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    sai hết, cá nhà mình chung sống hòa bình lắm bạn ơi, mạnh ai nấy chơi à, hình chụp lâu rồi còn bây giờ còn dã man hơn nữa kô có vấn đề gì lớn đâu bạn ơi, có lẽ là hên xui tùy mình mua cá như thế nào thôi, mình thấy mấy em cá chép dễ thương lắm kô bao giờ làm gì tới mấy anh 3 đuôi hết à.

5. gấu kon

gấu kon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tiếp theo nữa nà

6. javatron

javatron Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá dc đó, nhưng bỏ mấy cái sỏi đi, nhìn xấu wá, mua sỏi biển hay sỏi kim cương bằng nhưa ý bỏ vào, đẹp hết ý

7. vodaykieman

vodaykieman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nên bổ sung thêm vài em ranchu, lưu kim nhật. Ngọc trai v...v.. để hồ đẹp hơn. Mua cái đèn hồng phấn nữa

8. gấu kon

gấu kon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    trời, bỏ mấy cục sỏi đó vô mới sến đó, mấy em lúc này mới đưa về mái ấm cho nên chưa béo tốt, nhưng bi giờ thì béo tốt hơn rất nhiều, đẹp khỏi chê, bữa nào pót lên cho xem

9. gấu kon

gấu kon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    định tiển vài em ngũ sắc, nhưng hiện tại mái ấm của mình quá đông rồi hồ dài 1m40 mà nuôi 20 kon 3 đuôi, 15 em cá chép, thim 2 em lau kiếng bự khủng bố luôn, hết chổ rùi, đang đợi chết bớt vài em cá chép sẽ cho về thim vài em ngũ sắc nữa
    Đèn hồng hả, có luôn, loại 2 bóng luôn, loại xịn luôn, loại chuyên dùng để nuôi cá la hán, của ông chú cho, tại vì mấy em này sợ ánh sáng lắm cho nên ít khi bật lên:D

10. tran thanh liem

tran thanh liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    chà. bạn này nuoi toàn 3 đuôi trống ko ta. chac theo chế độ trọng nam kinh nữ rồi. ^^

11. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chài ,đúng là thập cẩm á ,bạn thích cá vàng 3 đuôi quá hen ,bạn làm thêm 1 cặp hạt đỉnh hồng nữa là ban đêm có chuyện hay để xem đó hehe
    chúc mừng bạn nha

12. gấu kon

gấu kon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cái gì, cá trống kô hả, vậy sao mỗi lần thay nước kon nào đẻ trứng quá trời vậy cà, kô lẽ cá trống cũng đẻ :D
    có cá mái nữa bạn ơi, nhưng kô biết kon nào thôi, thấy tụi nó dí nhau chạy quá trời nhưng kô biết em nào đang kua em nào thôi :p

13. thodan

thodan Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Chép vảy Nhật của bạn vây căng nhìn thích thật, cá thế là khỏe đó. Cá ngoài hàng toàn vây cụp, bụng lép, chả dám mua.
    Bể nuôi 3 đuôi cộng thêm chép chắc bộ lọc phải làm lọc tràn hay lọc ngoài thì nước mới trong nhể.

14. gấu kon

gấu kon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy em chép này mình mới mua ngoài tiệm khoảng được 2 tháng, bi giờ còn đẹp ác chiến hơn nữa, tại vì máy chụp hình bị hư cho nên kô chụp cho coi được, thấy là đảm bảo ghiền liền, bự gấp đôi so với trong hình, còn mấy em 3 đuôi thì căng tròn sức sống, nói chung là ôkê kon dê
    Nhà mình có nuôi kon 3 đuôi bị bạch tạng, nhìn tức cười lắm nhưng em này được cái body đẹp hoàng hảo, đầu lân, body thon gọn, đuôi dài mập mạp, good good
    Mình xài máy lọc nước bình thường à, chẳng xài máy loại nào hết, cứ xả láng đi bạn, cưng chiều tụi nó quá nó mau hư lắm, mình cho ăn thoải mái, nước đục ngầu nhưng cứ để vậy, khoảng 1 tháng thay nước 1 lần, riết roài mấy em cũng wen, đâu dám than, than là cho xuống cống liền.

15. melon

melon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Lẩu phải có rau ăn mới ngon, cho một ít rong giả, hồ bạn mới đúng là lẩu:laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

16. myle

myle Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ cá nhà bạn nhìn dễ thương nhưng hơi thiếu màu xanh ,nhìn hơi bị đơn điệu một tí,cho xin thêm tỉong thì tốt hơn

17. gấu kon

gấu kon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    roài, bữa hỗm mới đi mua 2 bó rông về bỏ vô cho mấy em nó ăn, cho có chất xanh mai mốt đẻ dễ, nhưng hình như mấy em kô mặn mà cho lắm,.

18. NQK

NQK Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình cũng từng nuôi chung ba đuôi và chép mà! Chúng chung sống hòa bình lắm có thấy rỉa đuôi nhau bao giờ đâu! Ba đuôi của bạn màu đỏ rực đẹp quá! Chăm sóc các em í thật tốt nhé! ;D

19. cay+ca=thuysinh

cay+ca=thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    theo mình thì bạn nên nuôi thêm các chủng loại khác của dòng 3 đuôi thì hồ sẽ sinh động hơn

20. truyngu

truyngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chưa có tấm nào chụp toàn cảnh cả cái hồ nhỉ ;) ................