Lâu lâu mới gặp !

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi Mr.Kin_7989, 20/6/10.

1. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    Tình hình chìu nay e mới kiếm đc 1 chú bắp nẻ xanh size bằng móng tay :

về e phải tách riêng để vỗ béo ,về e thử cho ăn trùn chỉ nhưng ko thấy đả động,lại thử cho ăn thức ăn lá,thấy cậu ta háu lém,bụp ngay.
    1 năm trước e gặp size bé nè rùi nhưng thấy khó nuôi quá,sau thấy a Trung nuôi đc 1 bé to cỡ hơn ngón cái.thấy size bé đẹp quá đi mất .
    Lập topics khoe ae trong nhà,tiện thể hỏi kính nghiệm các bác cách chăm sóc những babie nè !(lần đầu tiên nuôi bắp nẻ xanh )

2. musashi

musashi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    Wow,..size này hiếm đó,..mình kiếm mãi không thấy, B tìm được ở đâu vậy???

3. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    size này là bình thường mà, nó còn quá nhỏ nên a e ít người dám chơi thôi. ở trên Lâm nemo đầy, nghe nói hàng mới về khá nhiều cái hay. nói chung là HAN kiếm size này ko khó

4. SG_Blue

SG_Blue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bác Nguyệt nói đúng đấy... mùa này cá size 1 ngón tay nhiều lắm mà giá mềm nữa... bắp nẻ xanh, chim xanh, hoàng đế đều có hết... ăn thua là mình có dám nuôi ko thôi... ngày hôm qua chỗ e hay mua còn khoảng trên dưới 50 chục chim xanh size 1 và 2 ngón tay...

5. Cá cảnh VN

Cá cảnh VN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Ủa thức ăn lá là thức ăn gì mà ẻm nó háu ăn dữ vậy bạn?

6. canuc

canuc Super Moderators

Thích đã nhận:
    429
    mùa lót ổ mà, tranh thu kiếm size nhỏ chơi đi ko chuẩn bị là ko có nữa đâu. chú toàn canh đền ở đó nên bao nhiu hàng đẹp chẳng lọt ra ngoài tí nào..ac..ac..

7. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    hic,e cầm lòng lém mới dám bắt đó ạ,bể nhà chật quá rùi,chim dù nhỏ,bê nhỏ,nhất là tôm e khoái lém mà có dám bắt nữa đâu,về bao nhiu là cá mini nhưng bể ko tải nổi nên chỉ cố bắt thêm 1 e nè về !

8. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    hnay vừa lên rước 1 em chim dù nhỏ về, định rước bá tước nhưng mà chưa thấy ai nuôi nên để 1 thời gian nữa chờ bác TTK làm chuột bạch trc vậy ^_^

9. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    bác SG blue cho em hỏi là bác có biết hiện giờ hoàng đế , hoàng yến, hà mỹ nhân size nhỏ có nơi nào trong Tp HCM bán không ạh. Em lùng khắp trong gần nửa tháng nay mà không có. Chỉ có trưa nay ghé ngang Huỳnh Văn Bánh thì kiếm được một chú nẻ xanh cũng size cỡ đầu móng tay cái.
    bác chỉ giúp em với ạh. Hồ nhà chán lắm cơ, nhìn vào chẳng thấy cá (tại vì vừa rồi em cho ăn xong lại đi thay nước ngay, chẳng biết vì sốc oxi hay thức ăn mà chúng lăn ra chết sạch cả). Bây giờ kiếm lại khó quá. hichic.

10. SG_Blue

SG_Blue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Tiến Đức và Trường Thịnh là 2 tiệm gần nhà ở quận Thủ Đức mà e hay mua cá và SH... Địa chỉ thì e ko nhớ chính xác nên bác có thể xem bản đồ trên rồi tìm đến đó... Tiến Đức hiện nay còn nhiều chim xanh size nhỏ lắm, hoàng đế size 1 ngón rưỡi thì CN rồi còn 1 em ko biết hôm nay thì sao nhưng hy vọng là còn vì e này nằm trong kho chứa cá cách tiệm khoảng 500m... bác đến Tiến Đức nếu ko thấy ở tiệm thì hỏi trong kho chứa còn ko rồi bảo họ dẫn vào... nói chung các biển thì phải nhanh tay le chân thôi...
    Bác mapdet có cần gì thì cứ alo e 090.395.7878

11. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    ôi. nghe mà thèm. nhà em ở tận phú nhuận. qua đó xa quá. hichcihic. bác có biết chỗ nào khác không ạh.

12. Cá cảnh VN

Thích đã nhận:
    38
    Anh em cứ bắt TTK làm chuột bạch hoài, lâu ngày bác ấy bức là đứt luôn đó! Chứ thấy dạo này hay than thở là làm chuột bạch suốt! Bá tước khó chịu thiệt! Mình cũng có 1 em trong thời gian thật là ngắn ngủi.

13. canuc

canuc Super Moderators

Thích đã nhận:
    429
    thông báo cả nhà chuột bạch rồi nhá. các thành viên thia vàng, bá tước, chim dù ăn như điên rồi nhá...lên múc nốt đi thôi

14. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    bá tước ăn lâu rùi mờ,bể e bé quá nên ko dám chơi,mà có mấy chú mao tiên bé xíu,nhìn phê lém,đã bác nào bắt chưa? phàm ăn kinh khủng

15. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Bể em mới được 3 ngày. Tầm 1 hay 2 tháng thả cá được nhỉ. Anh em mua ào ào đọc mà thèm quá. Có loại nào dễ nuôi không anh em tư vấn phát để mua về chơi cho đỡ thèm với .

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:24 PM ----------

Trên Hồng Hà có đặt được hải quì với san hô cứng không Mr. Kin ? Anh đang có nhu cầu đặt mua em ạ ?

16. Cá cảnh VN

Thích đã nhận:
    38
    Góp ý với bạn 1 ý chân thành, đừng nên thèm trong lúc này, thèm trong lúc này cầm lòng không đậu là sẽ rất hại....rất là hại...
    Hãy nén lòng, đợi 2-3 tháng sau rồi hãy bung lòng ra.....hic hic....

17. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    mùa nè đang là mùa cá,ae nên gom cá đẹp về chơi trước đã,đợi 2-3 tháng sau,thiên thời-địa lợi-nhân hòa thì ae mới dốc hết hầu bao ra để mua sắm san hô+hải quỳ !

18. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Thế bể nhà ai rộng cho gửi ít cá he he. . . . . . . . . . . . . . . . .

19. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    buồn quá các bác ạh. Chú nẻ bằng móng tay cái em khoe với các bác đã ra đi vào chiều này rùi. hichic. Em nó vẫn ăn bình thường khi cho bobo vào hồ. Thế mà không hiểu sao tự nhiên sáng ngủ dậy thấy em đang nằm sưởi nắng trên ống nước xuống (em có xài đô lược cặn để tránh cá bị hút xuống hộp lọc). Thấy em nó đuối quá bèn bỏ xuống hộp lọc. Đến chiều thì em nó ra đi. hichic. bùn quá. Khó khăn lắm mới kiếm được một chú như thế trong lúc hiếm hàng như thế này. Vậy mà............
    Các bác có ai đã nuôi qua những chú lính b.é tí thế thì chỉ dạy cho em chút kinh nghiệm đi ạh. hichichci

20. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    hì,chú nẻ e post vẫn ăn uống khỏe mạnh nè,e đang nuôi chung với e nè :

ai bít tên chú cá nè là ji` ko ạ ,cá dài cỡ 3cm .nhìn gần giống như cá bút chì của nước ngọt .

Last edited: 29/6/10