lâu ngày mới lại pót bài

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi nuoichimok, 1/9/10.

1. nuoichimok

nuoichimok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    chào các bác :Dtình hình là dạo này chim cò chán quá,cứ bị mất mãi nên giờ em chả còn con chim nào cả. định thôi ko nuôi nủa nhưng trong nhà ko có con chim buồn quá, buổi sáng ngủ dậy ko nghe tiếng cm hót thấy thiếu thiếu cái gì đó. định đi mua một kon về nuôi lại nhưng ở huế giờ đi tìm chim huế lại rất khó. có bác nào ở huế có con bổi nào chơi dc có thể để lại cho thằng em 1 con dc ko ạ.vì điều kiện kinh tế khó khăn nên em chỉ dám hỏi chim bổi thôi hì hì . em chờ hồi âm của các bác a.:D:D:D

Hiền cô nương thích bài này.
  2. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Mà bạn ở Hà Nội chứ có phải ở Huế đâu? Đợt vừa rồi có mấy người ở Huế nghỉ chơi chim có ý định để chim lại, nhưng mình bận quá nên cũng chẳng quan tâm. Hiền cô nương nghĩ có nhất thiết phải là chim Huế không?

nuoichimok thích bài này.
  3. nuoichimok

nuoichimok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    chào bạn hiền cô nương.mình ở huế nhưng mà lúc trước đăng kí mình ghi đại vào là hà nội. bạn biết vì sao mà mình lại nói là tìm chim huế ko ? tại vì chim ở các tiệm chim bây giờ ko biết là chim ở vùng nào nửa , mình đả mua thử mấy con về nuôi thấy giọng hót của nó lạ lắm , hình như là chim họ nhập ở đâu về thì phải . theo lời khuyên của mấy người chơi chim là nên mua chim của nhưng người đi bẩy về nên mình mới có bài này, mong nhận dc hồi âm của các bạn

duyhoian thích bài này.