LH gì đây???????

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi rotter guy, 2/7/07.

1. rotter guy

rotter guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vui lòng cho tôi hỏi đây là LH gì?Ở TP.HCM thì giá con này bao nhiêu.Xin cám ơn các bạn.

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Con này nghỉ nó thuộc dòng kim hoa hoặc super red bị lột ah. Tướng tá đẹp nhưng màu thì....Uổn quá ! Giá của nó mình không dám đoán đâu bồ ơi.

3. Phan Tu Tu

Phan Tu Tu Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng có 1 con như vậy, mình thả nó vào hồ ximăng rồi.

4. Hoa la canh

Hoa la canh Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Nói bạn đừng buồn, nhìn màu mè của nó mà phát khiếp, mốc xì. Cho mình cũng k dám nuôi, ai dám định giá.

5. BonBon

BonBon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con này chắc lai với cá tai tượng hay sao mà giống tai tượng quá hà , nhìn hẽm có giá trị gì hít

6. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn chê gì dữ vậy,mình thấy tướng tá nó cũng đẹp mà,chắc tại điều kiện nuôi nên nó mới thế,nhìn nước hồ thì bít mà.b-( b-(

7. rotter guy

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bồ bình lưng thêm chút nữa đi ,tôi sẽ bật mí cho biết nguồn gốc con cá này....:laughing:

8. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    khổ thân con khỉ đỏ ! cũng đẹp đấy ! lột sạch chữ nghĩa rồi ! nuôi đúng cách thì may ra vớt vát lại đc ! chứ cứ nuôi thế này chẳng mấy chốc mà đi theo các cụ !

9. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này theo mình nghỉ là Khỉ Đỏ đó bạn và đang trong thời kỳ lột xác đó bạn ơi!

10. rotter guy

Thích đã nhận:
    0
    Thế hôm nay nó là con gì??

Bật mí cho anh em cái bí mật ghê gớm này...chuyện là vầy...tôi ít nuôi LH,bửa trước có người bạn muốn cho con LH,tôi có nhận về nuôi vì thấy con cá đẹp,nhìn phúc hậu,có nét đẹp lão:laughing: ...nhìn sơ qua là cũng bết con cá tội nghiệp bị mất màu vì môi trường nước quá bẩn(lúc người bạn tôi nuôi).Hôm qua,mới đem về thì chụp hình post liền lên cho anh em,đến hôm nay(hiện đang nuôi trong hồ 50*50*50~X( ..quá nhỏ so với bản thân con cá,nhưng vẫn đở hơn 1 đêm nằm trong xô với ống oxy,vì tôi chưa chuẩn bị kịp hồ) độ PH trong hồ ổn định từ 7.0,có sủi oxy,nhưng chưa có lọc,làm biếng ấy mà,lọc thì có,nhưng chẳng ngơi tay để giúp thêm cho em nó cái lọc.Tôi có thêm tí nước lá bàng cho cá giãm stress.Hình em nó hôm mới qua và hôm nay đây:
    Hình hôm qua
    Hình hôm nay đây,đã có hiện tượng lên màu trở lại...dạng dĩ và thân thiện hơn,cho tôi gãi nhẹ phần đầu gù...
    Thú thật thì cũng vì anh bạn cứ nằn nỉ nuôi dùm mãi,nếu không thì anh ấy mang thả sông Sì Gòn,nên tôi đành mang nó về,cũng có chút cảm tình với con cá này(nhìn nó rất đáng iu:laughing: .Giờ mới thấy là bất tiện cho con cá quá,cái hồ của tôi dờng như hơi chật cho nó.Tôi sẽ post tiếp từng giai đoạn của con cá này cho anh em.Chúc cá các bạn khỏe và đẹp

11. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    nhìn mặt nó buồn ghê há ! nếu mà bác ở HN thì em sẵn sàng tặng bác 1 cái hồ ngay ! :D nhưng chú này màu và đầu thì có thể lên trở lại nhưng không thể hết đen đc đâu !:( chia buồn

12. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cho nó ănn thức ăn kick màu và tôm tép . Mua thêm cái máy lọc nước đi bạn. Con nay cỡ bự vậy mà bạn nuôi hồ 50-50-50. Hồ phải 8 tấc trở lên.

13. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    là superred chứ gì , mình có 1 con giống y như vậy , mới mua màu đõ rực , đâu tương đối , nhưng bây giờ , trời ơi ! nó xấu như cá điêu hồng vậy ! còn gì là cây với cá !!!!!

14. cu_vip

cu_vip Member

Thích đã nhận:
    0
    chaj` ơi bạn ngầu wá nhìn nó cũng tội nghiệp thui thì nuôi làm phước bít đâu mình nuôi cá mai mốt cá nuôi mình hiiiiiiiiiiiii

15. rotter guy

Thích đã nhận:
    0
    Hihihi hôm nay post tiếp hình con cá cho anh em xem,tôi xin lấy 2 hình cũ(lúc mới mang cá về) để so sánh với bây giờ(cách đây 4 ngày)
    Lúc mới mang về
    Hình hôm qua
    Và hình hôm nay,cách đây 5 ph vì mình mới chụp xong là post cho anh em liền,có sử dùng đèn hồng 6 tấc
    Mong anh em có chút ý kiến,cứ phang thẳng tay nha.Thanks

16. huylinht

Thích đã nhận:
    7
    hề hề ! đúng là người nuôi có tâm thì cá có xấu cũng thành đẹp ! bác cố chăm cho em nó lên đầu to nhé ! :D bâyh nuôi hắn lấy đầu thôi !

17. taimono

taimono Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của Bác bị nấm rồi, bác ra tiệm bán cá mua cho nó 1 chai trị nấm đi và cho muối nhiều vào. Sau 1 tuần là nó sẽ đẹp lại thôi.

18. nganha

nganha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nước dơ we à. thay nước cho sạch, bỏ muối vào và cho ăn tép. sẽ cải thiện được nhìu. còn ko thi bạn nên cho nó di du lịch trên sông Sài Gòn nhá

19. 123 khido

123 khido Guest

aha! loại này là suprem đấy các bác, màu thay đổi rất nhanh, nhất là những khi mới thay nước, chỉ trong vài phút là nó đỏ rực lên à...............còn những vệt đen trên người thì từ từ nó sẽ lột(khi nó đang trắng thì những vệt đen này lột rất nhanh,còn khi đang đỏ thì lâu lém!) nhưng sau này,nếu lột hết thì cũng sẽ bị đen trở lại, do con cá hốc vào hồ hay va chạm gì đó..................rồi sau đó lại lột và lại bị, khó tránh khỏi.........................:D :D :D ,............các bác có thể khắc phục bằng cách, cho thằng nhóc vào hồ rộng, ko nên để vào hồ nhìu đá,sỏi, san hô..............
    Để duy trì được màu đỏ đẹp của suprem, tốt nhất mỗi tuần các bác nên thay 1/4lượng nước trong hồ, cho ăn vừa phải...................bảo đảm nó đỏ chói mắt.................những khi nó đỏ thì rất xung, nhanh nhẹn, nhìn đầu có vẻ lên thêm dc 1 tí...........còn khi nó trắng thì ôi.............chậm chạp, đầu giảm 1 tí, lừ đừ trông khó chịu lắm và nhất là khi nó trắng thì rất dễ bị đen, chỉ cần cạ vào máy lọc 1 cái là đen 1 mảng liền.............:D
    Chúc các bác có em cá đẹp, ưng í!

20. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác nhớ cho thêm muối cho em nó nhé,"người đẹp nhờ lụa,lúa tốt nhờ phân còn cá tốt nhờ chủ",ráng chăm sóc cho em nó nhe