Liệu có phải là loại bệnh hiếm gặp ?

Thảo luận trong 'Viện Chích chòe' bắt đầu bởi hoalo_biglong, 24/1/08.

1. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    Con chòa nhà em đã thuần lắm rồi mà sao tự nhiên hôm nay em đến gần lồng ,chỉ đến gần thôi mà nó lại bay nhảy loạn lên .Tuy nhiên đầu mặy thì ko sao nhưng nó có vẻ hoảng quá.
    Cả con chòe trước cũng thế may mà ngay hôm sau nó hết .Còn con này cả tuần rồi mà ko đỡ dc tí nào cả.Liệu đây có phải 1 loại bệnh hiếm gặp ko mà cả hai con nhà em đều bị.
    còn chòe này có khuyết điểm là mất móng ở ngón giữa nhưng em yêu nó vì giọng ca chứ ko vì hình dáng.Nói thế thôi em này của em cũng là loại cau đấy :laughing:
    bệnh này bao giờ mới khỏi đây
    xin nói trước là nhà em ko có tiểu hổ đâu :laughing:

2. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Chim của bạn bị một tác động mạnh trong khi ngủ nên dật mình, hoặc nhìn thấy mèo hay bị ai làm rơi lồng rồi.còn chích chòe nó rất sợ cây que nên bạn cần lưu ý,chứ ko có bệnh gì như vậy đâu

3. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    không có mèo thì có chuột.nói tóm lại nó bị hoảng rồi.hy vọng để góc tường và đừng làm nó giật mình thì nó thuần lại .chắc cũng nhanh thôi.bạn đừng lo.

4. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Chim của bác bị khủng bố rồi, Bác xem lại nơi treo lồng có an toàn không, Hiện tại bác trùm bớt áo lồng lại sau khoản vài ngày không bị khủng bố nữa thì nó sẽ trở lại bình thường thôi. Chúc bác thành công :devil::devil:

5. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    giời
    em để chim ở tầng thượng thì có bố chuột cũng ko lên dc
    mà con này em toàn để dưới đất ít khi treo lên
    áo lồng thì nó mặc suốt từ cái hôm ấy đến h cơ mà
    dù sao cũng cảm ơn các bác

6. hoalo_biglong

Thích đã nhận:
    64
    nơi treo lồng thì an toàn tuyệt đối vì em treo cùng các con khác mà bọn kia có sao đâu
    hay là con này trúng gió nên thần kinh hoặc giả như nó bị các con khác dọa nhỉ

7. thieuhungyp

thieuhungyp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Bạn có thay đổi trang phục nhiều quá không

Bình thường bạn ăn mặc như thế nào ? Bạn xem lại đi . Nếu bạn thay đổi trang phục quá nhiều thì có lẽ đó là nguyên nhân đấy . Mặc dù cái áo rét dã cũ ,cái mũ cũng vậy . Nhưng cả năm bây giờ bạn mới diện, và có thể lũ chim của bạn thấy diện quá không nhận ra ông chủ thân yêu nữa . Bạn kiêm tra lại xem có tí lý nào không nhé. Tạm biệt/

8. sonca_nui

sonca_nui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hiện tượng chim bị hoảng giật minh có nhiều lý do có thể ban ngày treo ở ngoài bị chim ngoài đánh hót đè chim bạn chưa căng lên bị hoảng ..bạn lên phủ áo lồng để ở chỗ tĩnh là ổn