liệu đuôi có mọc lại ??

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi trangbungbu, 17/2/08.

1. trangbungbu

trangbungbu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các bạn
    mình có nuôi 2 em la hán nhỏ cỡ hơn ngón tay 1 tí trong cùng 1 hồ .
    Mình có ngăn kính đàng hoàng , thế mà không biết làm sao 1 thằng lại lọt qua bên kia , và thế là 2 thằng nó óanh nhau 1 trận tơi tả .
    Hậu quả là giờ có 1 em bị cắn đến nỗi không còn tí đuôi nào , nhưng nó vẫn bơi được , ăn uống bình thừong .
    mình tách riêng nó ra 1 cái hồ nhỏ , bõ muối , xục oxy mấy ngày nay , thấy em nó cũng khỏe
    xin hỏi các bạn là liệu cái đuôi cụt ấy có mọc ra lại không ạ ? em sợ mai mốt nó lớn lên , mà không có đuôi thì nhìn chắc là buốn cười lắm

cám ơn các ý kiến của các bạn

2. AChauLong

AChauLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    từ từ tĩnh dưỡng nó sẽ mọc lại thôi bạn, hiện giờ là lúc giữ cho nước luôn luôn sạch vì vi khuẩn có thể làm vết thương của la hán nặng thêm đó . Tạm thời trong thời gian này nên cho cá ăn thịt bò hoặc tôm thái nhỏ, khoan thả cá mồi vội, vì nếu rữa ko kỷ cá mồi cũng mang mầm bệnh đó

3. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Đó cũng là băn khoăn của tớ.Tớ hiện giờ cũng có 2 em bị "thương tật toàn bộ vĩnh viễn ".Một em Châu rồng đỏ 3 ngón rưỡi và 1 em KC 1,5 ngón.Qua theo dõi,tớ thấy em KC đã dần dẫn mọc lại đuôi.Đầu tiên bị rách te tua,sau mọc dần hơn tháng đã thấy đuôi mọc như hình trái tim (!!!).Hy vọng ,sẽ mọc đủ.Còn em Châu rồng đỏ thì nản quá vì tốc độ mọc rất chậm.Có lẽ do cá đã lớn.Tớ chỉ còn có biết bài cuối là WAIT FOR....
    Bực nhất là 2 em đều là cục cưng.
    Các bạn trao đổi thêm nhé !