liệu sặc gấm có phá hoại các loại cây trong hồ ko các bạn ?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi son_nguyen746, 3/2/08.

1. son_nguyen746

son_nguyen746 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nhiều người nói nuôi chung sặc gấm phương hoang cùng neon vẫn dc nhưng tôi thấy chung có vẻ hung hăn ăn hiếp mấy chú neon của tôi và thỉnh thoang tôi thấy mấy chú sặc gấm lại gậm nhấm mấy cây của tôi nên hiện tôi vớt chúng bỏ riêng tạm trong một cái chậu khác.theo các bạn thi phương hoàng sặc gấm neon có thể nuôi chung trong một bể có cây dc ko?

2. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Sặc gấm theo mình là 1 loại cá đẹp và vô hại cho hồ TS, nó ăn Thủy Tức và theo 1 số tài liệu còn ăn váng trên mặt bể nữa... bạn yên tâm nuôi nhé...:D
    Chúc vui.

3. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Mình nuôi chung,sặc gấm,phượng hoàng,neon vua,chuột,otto. Các loại này sống hiền hoà.Chỉ khi nào chúng đói quá mới nhăm nhăm cây.bạn chia đều ngày ăn 3 lần,mổi lần 1 tí.Cho đến khi chúng khá no thì chấm dứt.Cá sặc rất háu ăn nên nó giành ăn nhìu hơn.Với lại thể trong của nó to hơn mấy con khác mà.

4. son_nguyen746

son_nguyen746 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    về nhiệt độ

vậy về nhiệt độ hồ của tôi giâo động từ 28 đến 30 độ vậy có ổn cho neon ,sặc ,phượng hoàng ko các bạn?

5. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    30* thì minh nghĩ cá dễ nấm...bn nên duy trì nhiệt độ khoảng 28~ 29 là lý tưởng cho khí hậu miền trung nam đấy