Lính mới bước vào nghề !!! Chỉ giáo !!!

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi boydzuidze, 29/11/05.

1. boydzuidze

boydzuidze New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các sư huynh ở diễn đàn AQUA-BIRDVN !!!:) :)

Em biết diễn đàn này lâu rồi nhưng chưa dám "lên tiếng" (vì chưa biết ... gì !!:laughing: )

Em thích nuôi cá kiểng !! Đang tập tành nuôi ở nhà (hồ nhỏ thôi !!:blushing: ). Nhưng khi lên diễn đàn xem thì bị mấy sư huynh làm ... nghiện ... cây thủy sinh.:x :x

Bây giờ đang định ... thử trồng vài cây. Mấy sư huynh tư vấn dùm xem nên tập trồng cây nào trước (ý em hỏi là cây nào dễ trồng!). Nếu được thì sư huynh nào cho em ... vài cây giống được không ? :applause: Vì em không biết mua ở đâu ! Và loại cây nào dễ trồng !!

Giúp đỡ dùm em nha ! Cám ơn rất nhiều !

2. administrator

administrator Administrator

Thích đã nhận:
    276
    Đầu tiên bạn phải giới thiệu mình ở đâu (Hà Nội hay HCM) chứ, để mọi người còn biết mà giúp đỡ chứ, nếu ở Hà Nội có thể lên nhà a Hoà ở Yên phụ, cây thuỷ sinh trồng cạn rất nhiều và giá cũng không mắc, còn nếu có điều kiện thì qua nhà mình hoặc một số anh em ở Hanoi sẽ có cây trồng ngay thôi.

3. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    SPAM: Đúng như bác admin nói, sư phụ phải lên tiếng giới thiệu bản thân mình trước đã.Nhưng cho mình hỏi boydziu cái này he!!! boyduzi nói là biết diễn đàn này lâu lắm rồi nhưng tại sao lại không biết mua cây ở đâu và loại cây nào dễ trồng? Và nếu bạn ở TP HCM thì qua nhà mình cũng sẽ có cây trồng ngay.

4. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mây sư huynh chỉ dum đệ luôn, tiểu đệ ở sóc trăng chứ ko phải ở TP nha. Cung muốn làm 1 hồ TS nhưng ko biết trồng cây jì dễ, mà cung dễ kiếm ngoài thiên nhiên, thứ lưỡng tính càng hay, mấy huynh chỉ dùm cám ơn