Lính mới cần chỉ giáo !!!

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi giabaomn, 12/2/10.

1. giabaomn

giabaomn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho em hỏi: Làm bể thủy sinh bằng bể đúc hay bể dán thì bể nào đẹp hơn?
    Lính mới, xin được chỉ giáo!!!
    Cảm ơn Nhiều!

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Tùy từng con mắt của từng người mà bể đúc đẹp hay bể dán đẹp, thông thường các bạn trên diễn đàn hay chơi bể dán vì nó có ưu điểm không có góc bo tròn ( góc này làm méo hình khi nhìn vào), ngoài ra bể dán tỏa nhiệt mắt nước tốt hơn bởi nó không có nắp đậy như bể đúc, lượng đèn bể đúc thường có sẵn do nhà sx cung cấp theo từng loại, không như bể dán các bạn có thể tăng giảm số lượng bóng đèn tùy thích.
    Vì lý do này nên bể đúc thường để nuôi cá, bể dán thường sét thành bể cây.

giabaomn thích bài này.
  3. longk

longk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    655
    Làm bể thủy sinh thì chơi bể dán tiện lợi và bền hơn nhiều bạn ạ, các yếu tố như anh GHT đã nói ở trên, ngoài ra mình nghe nói bể đúc TQ kính giòn, dễ vỡ lắm, tuy nhiên mình chưa dùng bể đúc bao giờ nên cũng ko biết chắc :D

giabaomn thích bài này.
  4. trunghq

trunghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Bể to mình chơi bể dán, bể nhỏ xài bể đúc. Còn bể đúc cả hộp thì mình ko có tiền mua cũng như ko khoái lắm!

giabaomn thích bài này.
  5. hoangnam55

hoangnam55 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,558
    Theo riêng mình thì bể từ 60cm trở xuống nên mua bể đúc TQ nhìn thì có vẻ mỏng manh nhưng chịu lực rất tốt (Hồ 50 mình đã từng xếp 40kg đá chưa kể nền:D) ngoài ra còn 1 ưu điểm ít người để ý :hầu như không bị trầy,xước khi setup,mình đã thử lấy mũi kéo vạch mạnh vào cũng không có vết trầy,yếu điểm duy nhất là giá thành hơi cao.Còn mua hay dán là tùy bạn,chúc mau có hồ "show hàng":D
    @:Trên đây là mình đang nói tới hồ bộ 5-6 cái lớn nhỏ lồng vô nhau 1 thùng(Mua lẻ vẫn bán:D),kích cỡ phù hợp với thủy sinh

Last edited: 12/2/10
    giabaomn thích bài này.
  6. A.kieu

A.kieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    MỪNG XUÂN CANH DẦN 2O10

XUÂN 2010 :
    Chúc Anh Tiến, các Mod và toàn thể ae tham gia d/đ ABV
    Một mùa xuân hạnh phúc và bình an
    vui vẻ _ mạnh khỏe
    năm mới phát tài
    vạn sự như ý .
    Thân chào.

Mình xin mạn phép mượn bài giabaomn viết lời chúc xuân gửi đến cùng toàn thể ae trên d/đ, nếu không được giabaomn đồng ý nhờ MOD chuyến sang trang mới. Xin cảm ơn. Thân chào.

Last edited: 12/2/10