Lính mới cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi dahakan, 24/11/07.

1. dahakan

dahakan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nhà mình hiện nay đang nuôi 2 con tai Tượng nhỏ ( to khoảng bằng 2 ngón tay).
    Hiện nay trời ở Hà Nội tương đối lạnh, bể của mình không có sưởi ( bể nhỏ thôi mà chỉ có 45cm). 1 chú cá của mình thấy bị nấm trắng trắng xuất hiện ở đầu và đang lan ra các chỗ khác. Mình nghe bạn mình nói là do trời lạnh không có sưởi nên cá nó bị lên nấm như vậy ?_? .
    Hiện nay mình đang hoang mang không biết xử lý như thế nào, mong các bạn có thể tư vấn cho mình để mình có thể chữa bệnh cho con cá của mình, cám ơn......

2. naito

naito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Bạn nên thay nước, sau đó cho ít muối vào, hoặc ra hàng cá mua thuốc chữa nấm về thả vào hồ.
    Mặc dù tai tượng là loại cá rất khoẻ, dễ nuôi, hay ăn chóng nhớn nhưng Ở miền bắc mùa đông rất lạnh bạn nên mua một cái sưởi về cho nó (chi phí rẻ ấy mà), trời lạnh quá là nó giã từ bạn luôn đấy.

3. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    đúng rồi . em cũng nghĩ như thế . sưởi giờ rẻ không ah . có 50k 1 chiếc 100w rồi. bác chịu khó mua láy 1 cái rồi để nhiệt độ khoảng 27-30 độ kết hợp với thuốc trị nấm cho cá sau 2-3 ngày là cá khỏi bệnh thôi .
    chúc cá của bác mau khẻo lại !!!