lính mới cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi alahan, 12/5/08.

1. alahan

alahan Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho em hỏi với , em có nuôi 2 con la hán chung 1 bể ngăn đôi gân đây thấy chúng có biểu hiện lạ là rất hay lắc mình đó là do 1 con đực 1 con cái thì chúng nhu vậy hay cá em bị nấm mong mọi người cho chút kinh nghiệm ,mà mấy hôm nay mắt con đực em cảm giác hơi lồi ra so với bt là tại sao !

2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Đó là chuyện bình thường khi mình nuôi chung hồ, những con cá sung sức nó mới kình nhau như vậy như thế nó cũng giúp cá mau lên đầu, về phần mắt thì khi cá càng lớn bạn sẽ thấy mắt càng lồi ra đó là chuyện tự nhiên mà bạn đừng lo

3. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    đôi khi cho 2 con ở kế bên thì 1 con lên đầu con kia thì xẹp ,có lẽ khớp nhau:D

4. Bao_truongcong

Bao_truongcong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn nên theo dõi nếu có 1 em nhát thì nên xài ngăn bằng kính đục để chúng đừng nhìn thấy nhau. Nếu không thì tội nghiệp em nhát gan lắm còn đâu là La Hán

5. Alexandria

Alexandria Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá bị nấm thì bạn đo lại pH rồi cho thêm muối hột vào (chọn loại nào nguyên chất và ít rác nhất) sau đó tăng nhiệt độ lên 32 độ sưởi khoảng 2tiếng xem sao, 2 ngày thay 30% nước và cho muối tiếp tục. Khoảng 3-4 ngày là khỏi mà ko ảnh hưởng cá. Lưu ý cá có thể hơi đen chút nhá