lính mới !chào mọi người xin giúp đỡ.

Thảo luận trong 'Lan rừng Việt Nam' bắt đầu bởi linhttvt, 6/10/08.

1. linhttvt

linhttvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình rất thích hoa lan nhất là lan rừng, nhưng thực sự thì mình chẳng biết tí gì về cách trồng cũng như chế độ chăm sóc cho các loại Lan Rừng, như phân bón như thế nào, cách bón loại phân v.v... vì mình trồng từ trước đến giờ chẳng có cây nào ra hoa cả. xin cám ơn trước.

2. trieuhai

trieuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn hỏi như vậy mọi người biết tư vấn cho bác như thế nào. trước tiên bạn phải cho biết bạn đang có cái gì, ko gian bạn nuôi trồng như thế nào, có lưới che sấng chưa...v.v. bạn đang nuôi cây gì để cây ấy ở đâu chăm như thế nào. thì mọi người mới biết mà tư vấn tại sao nó ko có hoa.

3. linhttvt

Thích đã nhận:
    2
    nhà mình ở chung cư cạnh bờ sông, mặt quay về hướng tây, mình trồng hoa ở ngoài hàng ba nên gió rất nhiều và rất ít nắng (chỉ có một chút vào cuối buổi chiều) vì vậy mình không sử dụng lưới che, còn lan mình trồng thì hiện giờ có : tiểu hồ điệp, Lan Tu, vũ nữ,thủy tiên, kim điệp, nhất điểm hồng, denro và vài chậu không biết tên.
    mình trồng trước đến giờ chỉ mỗi chậu nhất điểm hồng ra bông được một lần rồi ngưng luôn.
    mong các bạn giúp đỡ.

4. trieuhai

trieuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hầu hết lan bạn trông đều thuộc dòng hoàng thảo. bạn nên tìm đọc các bài về mùa ra hoa và cách họ nuôi trồng. nhiều bác rất nhiệt tình và tâm huyết viết ra nhiều bài rất hay. chịu khó tìm trên google nhé, nếu thực sự thích lan bạn vô trang www.dalatrose.com tìm hiểu mình chắc sẽ có rất nhiều thông tin bổ ích cho bạn. chúc ngày càng có nhiều lan đẹp.

5. linhttvt

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn các bạn đã chỉ dẫn tận tình. chúc diễn đàn của chúng ta ngày càng phát triển và bổ ích cho mọi người.Thân.