Lính mới cứu em.....help me!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi oanhvq, 20/10/06.

1. oanhvq

oanhvq Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi không sục CO2 thì không sao em mới sục có hai ngày mà không hiểu sao cây không thấy thở mà trên lá xuất hiện toàn những cặn bẩn đen đen như là hạt cặn vậy mặc dù nước trong veo. em dùng nước mưa mà. Cứu em gấp các bác ơi.....:crying:

2. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Muốn cứu thì phải nói rõ các yếu tố cơ bản của bể: kích thước, đèn, lọc, nền... thế nào? Cây gì, trồng được bao nhiêu lâu? CO2 sửa dụng liều lượng thế nào....

Chứ cứ kêu cứu ầm lên mà chả ai hiểu mô tê gì thì có muốn cứu cũng chịu thôi!

3. borung

borung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn sục CO2 như thế nào? Bạn nên chụp 1 tấm hình tổng thể hồ, viết vài dòng mô tả dòng chảy trong hồ, thì mọi người sẽ dễ giúp đỡ hơn. Bạn tìm đọc lại bài viết của anh Fahsailam về việc thay đổi dòng chảy trong hồ có thể giúp mang CO2 và dinh dưỡng đi toàn bộ hồ.
    Hồ của bạn có đủ sáng chưa?
    Còn việc sử dụng nước mưa thì lúc nào nước mưa cũng có cặn bẩn mà. Cặn là do bụi bặm bám trên mái nhà bị cuốn theo trong lúc bạn hứng nước mưa.

4. oanhvq

oanhvq Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể của em dài 80-60-40 trồngđược gần 10 ngày nói chung cây lên khá tốt nhưng từ hôm em suc CO2 vào thì mới thấy hiện tượng đó. em trồng cỏ nhật, rong cá đẻ, ráy,đại liễu...chưa tha cá. mà cho em hỏi với bể của em thì sục CO2 như thế nào là đủ?