lính mới hỏi cái này xíu ạ

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Mr KOP, 19/8/07.

1. Mr KOP

Mr KOP Member

Thích đã nhận:
    0
    bà chị dọn phòng dư ra cái hồ nhỏ 50x20x20 thôi em xin về nui mấy con cá bé bé xinh xinh chơi , nhưng mà để ko nhìn cá với nước ko thì chán quá để rong rêu nhựa vào thì nhìn giả quá mà cá muốn ăn cũng ko dc nên em nãy ra ý tưởng trồng cây gì trong nước cho tụi cá có cái rỉa chơi tiện thể nhìn cho sinh động, hỏi mấy đứa bạn chơi cá mới biết có vụ thủy sinh mà nghe đồn chơi cây thủy sinh phải tốn kém lắm lại cần thể tích rộng. Nhưng em không chơi thủy sinh em muốn trồng vài cái cây thui(rong rêu gì đó) vậy phải làm sao mấy bạn ?

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bạn ra hàng cá, mua 2k rong đuôi chồn chia làm 3-4 bụi, quấn bông lọc ở gốc = dây kẽm rùi thả vô hồ là xong.....

3. Mr KOP

Mr KOP Member

Thích đã nhận:
    0
    chẹp có cách nào trồng 1 bụi cỏ trong 1 cục đất (nhỏ nhỏ bé bé) được không bác ^^ làm hoành tráng hơn xíu chứ làm kiủ kia vài hum nó cũng chết queo :D

4. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    dễ thôi bạn, thường bên ngoài nó trồng sẵn cây thủy sinh trong 1 cái chậu nhỏ, trong chậu đã có sẵn phân bón cho cây, bãn chỉ việc mua cây lẫn chậu về thả vào hồ, lấy sỏi lắp mất cái chậu đi ( khoảng 5cm ) còn ko lắp củng chả sao.
    Chúc mau có hồ đẹp nhá.

5. vitcondeptrai

vitcondeptrai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái này giống tui hồi mới làm bể quá :)) 1 thời gian sau cây die đó .:D

Last edited: 20/8/07
  6. Mr KOP

Mr KOP Member

Thích đã nhận:
    0
    cái hồ của em 50x30x30 giờ muốn làm hồ thủy sinh thì tốn ít nhất bao nhiêu xiền mấy bác (tự setup nhá) . hồ của em ko cần cầu kì , chỉ cần vài cái cây và 1 cái thảm có xanh xanh thui ^^ mấy bác tính giúp em sao rẻ rẻ nha ^^