Lính mới khoe bể cá đê........

Thảo luận trong 'Cá vàng - cá chép - koi của thành viên' bắt đầu bởi bonmatpro, 17/10/11.

1. bonmatpro

bonmatpro Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể cá nhà mình đây. Mọi người cho ý kiến nha. Nuôi thùng xốp thôi, không thích bể kiếng. ^^
    [video=youtube;tjIIwUOgl9U]http://www.youtube.com/watch?v=tjIIwUOgl9U[/video]

2. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    cá của bạn đẹp đấy nhưng sao không nuôi trong bể có phải đẹp hơn không :)

3. bonmatpro

bonmatpro Member

Thích đã nhận:
    0
    ^^. Mình ở trọ mà, phòng còn không đủ ở thì lấy đâu ra chỗ mà đặt bể kiếng. Mính tận dụng một góc hiên nuôi cá thôi. Cá mình chọn loại nhỏ khoảng hơn ngón chân chân cái một tí rồi nuôi lớn nên để có cá đẹp phải lựa chọn khá tỉ mỉ và mất công nhiều lắm. Nhưng được cái là giá cũng mềm. Sinh viên nghèo mà, tiết kiệm một chút để phục vụ đam mê. :)

4. bonmatpro

bonmatpro Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình ở trọ mà, chỗ ở còn không đủ thì lấy đâu ra không gian đặt bể cá hả bạn. Mình tận dụng một góc lang can để nuôi thôi. Cá mình cũng chọn con cở ngón chân cái rồi nuôi lớn nên để được mấy chú í, mình cũng tỉ mỉ và tốn khá nhiều công sức đi rảo chọn cá. Nhưng được cái là giá rẻ (sinh viên nghèo mà ^^) và còn có được niểm vui riêng khi cá trưởng thành đẹp.

5. bloo

bloo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    sở thích đặc biệt thật thích nuôi trong thùng xốp thì ngắm thế nào bạn, lúc nào cũng chỉ ngắm từ trên cao, lúc nào cũng nhìn lưng cá hả bạn

bonmatpro thích bài này.
  6. bonmatpro

bonmatpro Member

Thích đã nhận:
    0
    Không hẳn chỉ nhìn mỗi phần lưng đâu bạn, mình thấy có nhiều góc nhìn mà, mà mỗi góc nhìn đều có nét đẹp riêng. ^^. Nhưng mà cũng tùy sở thích thôi hà.

7. bonmatpro

bonmatpro Member

Thích đã nhận:
    0
    Hix. Không phải mình thích nuôi trong thùng xốp, mình thích bể xi măng hay ao hồ giống tự nhiên hơn nhưng không có điều kiện nên nuôi vậy cho đỡ ghiền. ^^

8. perhaps_love

perhaps_love Member

Thích đã nhận:
    4
    Ngày xưa chẳng phải người ta vẫn thưởng lãm cá vàng theo cách nhìn từ trên xuống hay sao, và theo mình biết khi chấm thi cho một số loại cá vàng người ta vẫn bắt ra chậu để chấm?
    p/s bonmatpro : Bạn thử đổi bằng cái gì khác (chậu gốm,..) chứ nhìn thùng xốp hơi mất vẻ đẹp của con cá.

9. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Đúng rồi, đại đa số cá vàng nên nuôi bể xi măng hoặc ao cá ngoài trời, nếu nuôi trong bể kính nhìn sẽ không đẹp bằng nhìn từ trên xuống, ngoại trừ có loại cá vàng lưng gù nhìn ngang cũng đẹp.
    Cái lọc để trên thùng xốp phía bên tay trái bạn nên chuyển sang tay phải để nó đõ che nắng của lũ cá nhé, cá vàng thích anh nắng mà, tuy nhiên nước cho cá vàng thì lại cần mát. hi

10. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Em cũng xem được có cách làm thùng xốp thành hồ kính nhưng quên web rồi mà chỉ nhớ cách làm
    Cái này nó thì hơi khó hiểu mà em quên cái clip ấy bỏ đâu rồi em viết anh ráng hiểu tí :D
    Anh dùng cái mặt ngoài(cái mặt nào anh nhìn ngang vào ấy ạ)
    Anh cắt ra hình vuông hoặc hình chữ nhật nhưng vẫn chừ tầm 1 2 cm
    Rồi dán tấm kính vào cái ấy bằng keo xi-li-côn
    :D anh ráng hiểu nha em kiếm mãi không thấy cái bài viết ấy

11. Hien_TaiPhat

Hien_TaiPhat Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể cá của mình, cũng chẳng đẹp nhưng vẫn up lên để cho đủ 50 bài (mình là member mới).
    Nhưng không biết đưa ảnh lên bằng cách nào ?

12. bonmatpro

bonmatpro Member

Thích đã nhận:
    0
    Hihi. Ở ngoài đó thì cả ba phía đều có nắng hết á. ^^.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:03 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:00 AM ----------

^^. Cảm ơn bạn. Mình tính đổi cái thùng lớn hơn rồi. Thêm tấm kính vào bợ đi bợ lại nguy hiểm quá. Mỗi lần thay nước phải lấy từng thao một mang xuống WC đổ, rồi bợ cái bệ cá xuống dưới kì cọ. Mình mà để nước chảy xuống sân thì bà con cho ăn hành là cái chắc. ><

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:06 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:03 AM ----------

Bạn lên google mà search, có nhiều lắm mà. Hay tham khảo link này nè http://www.vn-zoom.com/f3/huong-dan-up-anh-len-dien-dan-3511.html

13. phongkutemc

phongkutemc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    185
    nuôi trong thùng xốp có nhiều cái hay của nó nước trong thùng ấm lên khỏi cần sưởi và trước không có bể kính em toàn đi xin hộp xốp nuôi thả thêm bèo hoa dâu vào đẹp luôn ^^
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 10:52 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:47 AM ----------

anh download cái này về nè ImageShackUploader-2.2.0.msi em trước cũng ko biết nhưng nhờ đọc bài của chú GHT lên biết

14. huyto

huyto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    hay mà. Hôm nào cũng kiếm cái thùng xốp nuôi vậy. hồi nhỏ toàn nuôi trong xô chậu, cá cực khỏe mặc dù nước cực bẩn. he he.

15. gacon_taplaixe

gacon_taplaixe New Member

Thích đã nhận:
    1
    Công nhận là hồi nhỏ toàn nuôi bằng xô chậu thôi. Cá bơi lùm xùm ăn khỏe đáo để.
    Tạm thời bây h xa dời thú nuôi cá. Bể, lọc, sục để ko hết. Sau đợt tiệt chủng hàng loạt nên đang tự kỉ. Hic

16. linhpjico

linhpjico New Member

Thích đã nhận:
    1
    Đây là bể nhà mình mong các Bro chỉ giáo thêm
    [video=youtube;eVOhuD2aF_k]http://www.youtube.com/watch?v=eVOhuD2aF_k&feature=youtu.be[/video]
    [video=youtube;CAAQSZDURlE]http://www.youtube.com/watch?v=CAAQSZDURlE&feature=youtu.be[/video]

17. lieukhanh

lieukhanh Active Member

Thích đã nhận:
    3
    con Hạc đẹp we'!^^ mình đang ao ước có 1 con như thế
    Chúc bạn có 1 bể cá đẹp!

18. Akiss

Akiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Chơi như bác chủ mới gọi là đam mê chứ! Nuôi trùng xốp màu trắng nên thường làm cá nhạt màu! Cá cảnh mình thích nuôi hồ xi măng nhất! Cá lên màu đẹp và rất khóe

19. baduoits

baduoits Active Member

Thích đã nhận:
    3
    cá bác dễ thương quá để tay vào là táp táp với quấn quýt tay bác thấy thích ghê , nuôi cá từ trên nhìn xuống đẹp hơn đó mấy bác

20. bineva

bineva Member

Thích đã nhận:
    5
    Nuôi thùng xốp dễ thương thật. Đầu tư bao tiền vào cái bể kính to đùng chưa chắc đã thấy vui và đáng yêu như nuôi cái thùng xốp này nhìn từ trên xuống.

Có điều bro lâu ngày vẫn nên cho các em nó cái bể kính hoặc thùng nhựa có nắp cho an toàn. Xốp nhỡ khi chuột gặm hoặc mèo tha cá tội các em nó.