Lính Mới....nhập môn!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tuannguyentn, 27/5/08.

1. tuannguyentn

tuannguyentn Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bác!!!!!!!!!!!!!e rất thích nuôi cá rồng!nhưng lại không biết nuôi cá rồng có khó không!Hiện tại nhà e có bể 1m2 không biết nên nuôi loại cá nào cho phù hợp!mong các bác trên diễn đàn chỉ giáo giùm đàn e nhé!cảm ơn các bác nhiều

2. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Người xưa có câu "nghề chơi cũng lắm công phu"ứng với hiện nay,bạn đang muốn nuôi cá nhưng ngại khó thì không được rồi.Nuôi cá phài có sự đam mê và hết lòng thì mới thấy đươc cái quý giá và hạnh phúc khi đạt được thành công.Sự thi vị khoan khoái khi được chăm sóc cá hằng ngày,cảm thấy sung sướng khi cá ngày càng đẹp,hồi hộp lo âu khi cá không chịu ăn...Bạn hãy nuôi thử xem,bạn sẽ thích ngay mà...
    Bể 1,2m thì nuôi tạm khi em nó còn nhỏ cũng tốt rồi.Còn việc chọn loại cá nào đễ nuôi thì thật sự tùy thuộc vào khả năng tài chính của bạn,Hay đấu tiên, để làm quen với viêc chăm sóc giòng cá vua này bạn có thể nuôi Ngân Long hay Thanh long cũng rất đẹp,bạn à.Chúc bạn có sự chọn lựa vừa ý nhé.Thân.

3. tuannguyentn

tuannguyentn Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn!bạn nhiều!mình sẽ thử sức với các em Ngân Long!có gì mong bạn chỉ giáo!

4. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    chú nói rất đúng ạ,cháu đã từng có vài lần ăn ngủ không yên vì cá rồi và cũng mấy lần suýt khóc vì con cá ra đi,hì hì.bác tuannguyentn mới chơi rồng thì nên chơi ngân long hoặc kim úc cho đỡ đau tim hơn,bể 1,2m nuôi tạm sau đó kiếm một cái bể ít cũng phải 1,5m mới sài được.bể em cũng 1,2m khi con ngân long của em nó dài 35cm em phải chuyển nhà cho nó xuống cái hồ trước nhà to rộng và nhiều thức ăn.