Lính mới toanh. Cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi chat20003_qn, 16/8/07.

1. chat20003_qn

chat20003_qn Member

Thích đã nhận:
    0
    Hi các bác. Em cũng mới bắt đầu tập chơi cá. Và đã đọc gần hết các topic trong mục này (trốn việc để đọc, mong các bác không méc sếp em :-$) nhưng vẫn có một thắc mắc nho nhỏ. Mong các bác giúp đỡ em. Số là em dự định làm một cái hồ cá kích thước 150x40x60~80 hoặc 150x45x60~80, kính 10ly và nuôi 1 cặp cá ngân long. Theo lời các bác nói thì em cũng biết bề rộng của hồ hơi nhỏ nhưng vì điều kiện không gian không cho phép em làm lớn hơn nữa. Vậy em có thể nuôi 1 cặp được không, các bác có cách nào làm cho tụi nó ít "nhớn" không, kiểu như nuôi "bonsai" í. Mong các bác giúp đỡ em để em có thể tham gia vào hội người yêu cá rồng. :blushing:

2. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    bề rộng wá nhỏ,mình nghĩ là ít nhất phải 50 cơ,lí tưởng là 60
    cá rồng ko cần hồ cao lắm,cần rộng thôi

hồ này bạn nên nuôi rồng châu á thôi,nuôi NL thì tội nó lắm,tại NL lớn lắm

3. chat20003_qn

chat20003_qn Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy thì phải quyết định thôi. quyết chí làm theo bác. Xài bể rộng 60, tuy rằng hơi xấu căn nhà một chút huhuhu. hôm qua em hỏi thì người ta làm bể 150x60x70, kính 10 ly hết 1tr5. Như vậy có mắc không các bác. hồ như thế em muốn rải sỏi ở dưới bể cho đẹp thì ngoài cách làm tấm lọc thì máy bơm của em phải có công suất như thế nào? Mong các bác tận tình chỉ giáo