Lính mới vào nghề :D:D

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi hung_nd, 13/5/10.

1. hung_nd

hung_nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Chào các bác, em mới nhập môn nên chưa biết gì cả. Hôm trước mua được em mi nhưng nó còn dát quá.
    Thấy các đại ca bảo là nó bị con khác ốp, các bác có cao kiến gì chỉ dùm em với :crying:. Bác nào có mi mái thuộc thì cho em mươn hoặc bán rẻ cho em nhé :blushing: Em ở tp Nam Định

2. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Chúc mừng bạn đã tìm được 1 chú Mi.
    Còn chuyện mượn Mi mái thì ở Nam Định có nhiều cao thủ lắm :D

3. dcm

dcm Active Member

Thích đã nhận:
    215
    chúc mừng đồng hương nhé, tôi cũng ở Nam Định nhưng jo làm hà nội sinh năm nay 28 tuổi jo dang có 1 mi trống 1 mái nuôi ở hà nội. Khi nào qua tôi cho mượn mi mái hoặc để rẻ cho mai mái 1 năm lồng mi chọi phụ trống ác

4. hung_nd

Thích đã nhận:
    60
    :crying: Hà Nội xa quá bạn ơi. Với lại mình mua được mi mái rồi, cảm ơn bạn nhiều. Bạn biết chữa mi bị ốp thì
    giúp mình nhé. Em nó hơi dát, nhưng chưa bị bù đầu (mình cho nó soi gương thử rồi , hi hi :D)

5. ducminh_hn

ducminh_hn Active Member

Thích đã nhận:
    38
    Chào đồng hương dcm.
    Mình cũng quê NĐ, hiện mình cũng đang sống và làm việc tại HN, Mình cũng mới vào nghề chơi Mi được 1 tuần, minh cũng đã đi xem dượt chim ở đảo Hoàng Cầu mấy lần. Mình rất mê chim (đặc biệt là HM). Mình có con Mi mộc cũng hơi nhát, đưa về 2 ngày đầu thì mở file Mi mái lên cũng hót mấy tiếng. giờ thì ko hót nữa vì chim đang thay lông giai đoạn cuối. Bạn ở khu vực nào HN vậy? có thể giao lưu vào cuối tuần không? bạn có hay đi dượt chim ở Đống Đa ko? số mình là 0979.763.622.
    Chào bác chủ topic, mình xin chia sẻ với bạn vì chim của mình cũng giống như chim của bạn (theo như bạn kể đó) thôi cố gắng đợi thôi bạn ah.
    Chúc bạn sớm được nghe chim hót .
    thanks

mechimrung thích bài này.
  6. hung_nd

Thích đã nhận:
    60
    Cảm ơn các bác. Cón đó em thanh lý rồi. Em vừa mua con khác trông đẹp trai hơn nhiều, để lúc nào em post xin ý kiến các bác. THank!!!

7. mechimrung

mechimrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,365
    Khi nào chim bạn thay lông xong ra dượt cùng hội bọn mình cho vui nhé, chủ nhật vừa rồi hội bọn mình chính thức chuyển ra quán Cà fê Nhớ, sau Gò Đống Đa (bạn đi đường Đặng Tiến Đông vào mấy chục mét là tới) :applause:

8. bjn_mjn_kju

bjn_mjn_kju Member

Thích đã nhận:
    3
    các bác off xôm quá e lại chưa có tg có j e sẽ ra học hỏi ko có chim có đc ra ko các bác:d