Lính mới xin được chỉ giáo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi babygirl89, 8/8/07.

1. babygirl89

babygirl89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    Em là người mới chơi LaHan lên xin các bác chỉ giáo .Đây là con cá của em nó khoảng 3 ngon tay em cưng nó lắm nhưng mới chơi lên em ko biết nó thuộc giống nào va làm thế nào để nó lên đầu . Nhìn máy con các bác pót lên em cứ thấy lolo con cá của em .
    em thấy nó không đc đẹp nhưng là con đầu tiên em nuôi lên em cưng lắm . Xin các pro chỉ giáo cho em cach nuôi , chăm soc va các bác cứ nhận xét thẳng thắn để lần sau em rút kinh nghiệm .Còn đừng bác nào bảo em vứt con này đi hoặc đem chiên xù nhá . Em cưng nó hơn cả người yêu em đó :x :x

Last edited: 8/8/07
  2. hoangcongthang

hoangcongthang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    con này cũng được sau nay cũng lên đầu đó em nhưng chắc đầu chắc nhỏ lắm đó .Ráng nuôi đi ai nuôi cá la hán cũng quý con mình nuôi mong cho nó lên đầu , cho ăn đầy đủ vào và cho đá gương nữa no se chóng lên đầu thôi.

3. tripleh

tripleh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này ko có tương lai đâu bạn, đầu nhỏ, chữ mờ nhưng châu thì rất tốt, dù sao cũng là con đầu tay ráng chăm sóc nhe

4. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mới tập chơi thì bắt đầu vơi những con rẻ tiền cái đã học tập cách chăm sóc , phòng bệnh chữa bệnh. Còn về phần cá của bạn mình có vài góp ý Cá bạn màu sắc quá lợt chữ quá lợt. Châu ít Không đầu. Con này giống KKD ghê ta.

5. babygirl89

Thích đã nhận:
    509
    HIx hix biết ngay là không đẹp mà nhưng con dại cái mang con em em vãn cưng:blushing: . Các bác có thể cho em biết chỗ nào ở Hn mua LH uy tin hem . Chứ ra mấy chỗ linh tinh tụi nó bán hàng không có lương tâm . >_<
    :crying:
    Ah nhưng bác ơi con cá em nuôi chỉ cho ăn cá mồi thôi vạy nếu cho ăn thức ăn khô liệu màu nó có lên không bác

Last edited: 8/8/07
  6. tuanculanthoi

tuanculanthoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    bạn ơi mình và bạn=tuổi mình có ông chú chăm sóc cá la hán rất kỹ nhìn con của bạn châu cũng sáng nhưng màu nhạt chắc bạn mua bị chủ nhà cho ăn dung dịch hoocmon rồi buổi sáng bạn cho nó ăn thịt bò buổi tối cho nó ăn chùn chỉ thỉnh thoảng cho nó ăn tôm tươi loại nhỏ tầm=3 ngón tay nó nhanh lớn lắm mà bạn thường xuyên thay nước vào 2 ngày thay 1 lần thay 1\2 bể thế là ổn,cá dẹp chỉ là một chuyện quan trọng là bạn yêu con cá đó la được rồi...

7. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thay nước như anh là thay nhiều quá, bình thường là 1 tuần thay 1 lần 1/3 bể, còn siêng thì 3 ngày 1 lần 1/3 bể, thay như anh vậy thì ...

8. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    con cá này thộc dòng kim cương nhưng có thể là cá bố mẹ kg dc đẹp và em mua nó lúc còn nhỏ thì chỉ nhìn thấy dàn châu của nó là thích nên mua, vì vậy em cứ nuôi tiếp nhưng kg hi vọng lên đầu nữa , màu sắc sẽ có cải thiện nếu em cho ăn tép nha, bỏ đầu ngâm nước muối cho kĩ, rồi cho ăn ngày 2 lần, còn thức ăn khô thì em có thể dùng Azoo vì trong đó có tảo spirulina giúp tăng màu và ít bị giả, còn đk cho phép hơn thì dùng XO, JBL(hàng giả tràn lan) và mới nhất là Viking, màu sắc em này sẽ rất đẹp nên em cứ yên tâm nuôi nếu như em kg quá chú trọng đến đầu gù của nó thì nó là một con cá đẹp với em và cả với anh,

9. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác thấy em nó thuộc loại nào? sao em thấy nó giống kcplt quá mấy bác?!!!!

10. babygirl89

Thích đã nhận:
    509
    Cám ơn các bác đã góp ý và hướng dẫn em tận tình .Theo em khi minh nuôi con gì thì cũng phải chăm soc cẩn thận như đứa con của mình vậy . Đẹp hay ko là do trời sanh đôi khi bố mẹ đẹp nhưng cũng đâu chắc chắn 100% con sẽ đẹp . Nên mình chỉ cần cố gắng chăm soc nó thì đối với mình chẳng con nào là xấu cả đúng hem các bác . ^^ . hy vọng làn sau em sẽ có 1 chú cá đẹp hơn . :x :x

11. babygirl89

Thích đã nhận:
    509
    Oaoa sao con cá của em nó hay co. mình xuống sỏi vậy mấy bác .Nhất là lúc em cho no' ke Gương . Vậy có làm sao ko ah T_T