Lính mới :

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Sấm Vương, 5/3/12.

1. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Mấy con gà trận các bác chém mạnh tay ạh ,...thành tích thì cũng tạm :

Chú này 2.4 kg thành tích 5x, trong đó giết 2 con mỹ rặc, cái thứ 5 bị tang giờ mới bình phục.

Chú này 5 x, đá chỉ 2 chân là giết đối phương , chân đá điểm 10, giữa mu lung và hang cua: trạng 3 kg, kiểu đá căn dạt và tránh né

[IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201203056410ytzintm3mz3251111.jpeg

chú này 4 x, đá giàn nạp là xong: chú này căn và chồng nạp..và tránh né rất nhanh,chạng 3.1 kg

Hị hị nhà của bê bối quá gởi chú nhóc cùng xóm nuôi, nên em nó nhìn hơi nhếch nhác...03 con này chưa đá đến vô gây là xong trận đấu rồi.

Last edited: 5/3/12
  2. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    hok thấy hình e đầu tiên :(

gà trạng lớn đá xem rất đã mắt...ra chân nào đáng chân nấy...chúc mừng a SV có nhiều chiến kê tốt :)

Sấm Vương thích bài này.
  3. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Cú chân xanh, cựa trắng, dáng đẹp, gốc cựa nổi như cồn, điều lưng như tấm phản, dáng mạnh, mặt thấy ghê. Chộp thêm 2 cặp cán cho anh em chiêm ngưỡng đi Thiện.

4. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Để qua tuần em pot lại giờ đang bận việc, quay được cái clip đá, thằng em bấm nghịch xóa mất điên ko tả nổi....con cú 2 chân đóng 2 liên giáp nội và hàm long + cái bông mai ngay cựa. hậu độ kẽm thẳng hàng...

Con 2.4 về chụp lại bị lỗi hình, nó là bổn lắc mặt, 2 bình dầu " chất dầu tiết ra" ngay chỗ phao câu đen như mực...chống nạp và tránh né rất lẹ. ra đòn nhanh và chính xác, để tuần này em xổ quay vài clip cho ae đánh giá...cũng mong được nhận từ những ae những nhận xét chân tình, để bổn gà ngày một nâng cấp, tiến bộ.

itloving thích bài này.
  5. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    2 con, con nào cũng đẹp. Nhưng con cú nhìn phải gà nhất.

p.p: sấm vương của aqua có phải là sấm vương của ganoi không nhỉ??!

itloving and Sấm Vương like this.
  6. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    ko phải bác ơi, em chỉ ở bên Qua thôi chưa biết pót gà nòi, em pot hình mong muốn để ae đánh giá, thôi chứ ko phải đang đàn bán gà gà đâu hị hị, gà em đổ ra ko kịp cho em đá , lấy đâu để đang bán... tại thấy nó đá tốt em khoe chơi ấy mà. con vàng vô tay nó như cái dĩa, cái đùi nó to như bắp ngô, nhìn chậm chạp, nhưng băng cựa ra đòn nhanh nhẹn và rất bạo lực... em dùng cản mái nâng cấp thêm cho con nó ra vai và tay tốt, hình lông bó sát và chặt. nó căn rất kỹ nhưng nó hớt chân đầu ngay hang cua rồi mới căn, đá mu lưng, giàn chồng nạp và đá kèo tối rất chính xác... qua tuần em sổ quay clip cho các bác coi chỉ cho nhấp chân thôi chứ để vô gây là hư 2 con ngay vì dễ bị dập phổi và đui mắt. bữa trước cũng cho xổ gà thằng bạn , nó giựt lông con gà kia đui luôn con mắt.

catphien and itloving like this.
  7. bangdaika

bangdaika Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    em yêu cú chân xanh:D:D...............................................

Sấm Vương thích bài này.
  8. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    nói tới bổn lắc mặt này hôm thứ 7 mình vô sài gòn chơi thằng em dẫn qua quận 4 thấy có 1 bổn cú lắc mặt , ông đó nuôi gà nhiều lắm , toàn hàng khủng ko . đây là lần đầu tiên thấy bổn cú này ak , ko biết gà anh chung bổn ko nhỉ , bổn đó ở bến tre

9. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    2 em này nhìn phê thật.em nào cũng đẳng cấp hết.gà nhà đỗ ra ha anh sấm vương
    con gà cú đó có máu lai ko vậy anh?
    xao mà hà tiện wa ko chụp luôn cặp cán

10. kim lộc kê

kim lộc kê Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    nói là "lính" mới mà chơi toàn gà cú chân xanh, điều chân trắng. nếu lên "uý ,tá" thì đâu có gà độc hơn để chơi nữa. hì...hì....
    chúc mừng bạn, gà đẹp

11. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    có phải con cú này là con cú hôm trc bro nói đá với con chuối trắng bên topic khác ko nhỉ?
    nhìn mặt ác ghê !

12. Sontynl

Sontynl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Anh Thiện nuôi con gà điều chân trắng trên vùng đất đỏ dơ chân em nó hết, đưa nó cho em nuôi ở vùng cát trắng thì nó đẹp hơn nhiều.

13. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    hai con tốt quá anh T ơi làm thêm mấy dứa nữa đi anh xem cho đã luôn đi a ơi hjjjjjjjjjjj

14. LINH.VI

LINH.VI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,033
    Các chiến kê quá tốt Thiện ơi,chúc mừng nhé,có dịp vào Saigon cafe nữa nhé.Thân

15. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    con cú em ngưng ko đá nữa để cản mái 1 lứa và tặng cho người em ở dưới tháp mười cản mái và làm gà đầu chuồng...còn 2 con nữa, đảng cấp hơn em này. em sẽ pot sau.. lính mới toanh ...9 tháng tuổi nhưng khá cứng.

itloving thích bài này.
  16. phungbatu

phungbatu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    535
    gà đẹp quá bác à, k chê đc. Mới là có thành tích kha khá rồi, em thì chơi gà tre thôi, nhìn gà nòi của bác còn ghiền :D

Sấm Vương and itloving like this.
  17. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    trên đó đá toàn là hạng nặng không.coi mấy trận hạng nặng đá mới sướng ,chậm mà chắc hjhj

18. đếvương_ke

đếvương_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,862
    hai con này tốt quá a thiện ơi, nhất e cú nhìn thấy sợ thật, chúc 2 e nó lên đai nhiều nhiều nha...

19. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Con cú bổn bến tre đó bác Khương, anh Bavu ở miệt thứ 11 tặng em năm rồi, con đó đá sổ 50 đó, em vác về cản mái được đúng 1 con mái cú vàng chân xanh và con trống xám cú chân diểm,.....gà hàng xóm được 5 con cú chân xanh nhưng là gà ta...giờ ko cho nó đá nữa để cản mái chơi. em để cản mái ae chửi em quá chừng hị hị...đi đá mà chủ gà chưa kịp bắt bạc, hàng sáo nó làm sạch. gà em thua người ta 1 gạch, ở ngoài nó đi bạc ăn 8, ăn 7, em loay hoay thì hết bạc. điên quá em đá cho ăn 6 và tuyên bố ngon ơ, gà mày 3 chân qua đời. đúng như như dự đoán, chân thứ 2 cắm phậm nguyên cặp vào mu lưng, dính cựa gà em ngồi luôn trên lưng, gỡ cựa xong gà đối phương ngỏm luôn....phải công nhận anh bạn Bavu tuyển gà đúng đẳng cấp...tiếc quá, anh ấy giải nghệ rồi. bàn giao cho em con cú " tặng" và chia con bông " ngũ sắc" cho em cản mái. dù sao cũng xin chân thành cảm ơn tới anh bavu đã ưu ái...cho thiện bảo lộc.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:41 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:36 AM ----------

đây là bổn gà bướm chân xanh cơm, mẹ là gà khét chân xanh, cha là gà bướm lai 25, 02 bình dầu, bổn gà lắc mặt. mái khét gốc mẹ nó em đang cản, vảy răng cưa. mòng râu đứng...thành tích 5 x, giết 2 con gà mỹ rrặc dưới Q4 và bên miên 3 con.

Trạng 2.6 nhưng vẫn cáp 2.6 đá được..lối đá chồng nạp, tránh né, căn rất kỹ, lắc mặt kích cho gà đối phương nhấp chân là đạp thẳng vô ngực và chà la phan. nhưng nghe ae bảo còn trẻ chơi gà bướm và cú là ko có hậu. thành ra cũng thấy khó nghĩ thôi kệ thử chơi xem sao. con này có nết bực mình, là mỗi lần bắt nó là nó dãy, đạp quần áo dơ và dãy như gà bắt ở vườn về...

Last edited: 7/3/12
  20. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Bác T đúng là mê gà số 1 vượt cả 1000km để săn gà hèn chi trong tay bổn dữ nhiều cũng phải .