Lợi bất cập hại

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi coi77, 22/8/05.

1. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Sáng nay đang ngồi cho cá ăn thì em thấy một cảnh tượng kinh hoàng

:( :( :( :blink: :blink: :blink:

Mọi người có hình dung ra cái gì ko ạ? Vì̀ xúc động quá nên em chụp hơi bị mờ :angry: :angry: :angry:

2. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    Ha ha đoán ra rồi đây có phải là cá tiên ôngtiênneon không? trông mắt cá phê thế '' hóa kiếp cho mày nhé""!.

3. phuonghoang

phuonghoang Member

Thích đã nhận:
    2
    Còi muốn trả thù không? Thả khoảng chục con Hồng tử kỳ vào, chúng nó trả thù hộ Neon ngay. Đảm bảo sau vài ngày cá thần tiên sẽ có kiểu vây "tóc gió thôi bay" :D

4. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Thần tiên miệng bé quá, nuốt mãi kg xong. Gặp phải cá vang nó làm ực 1 cái trôi luôn. Ai bảo thần tiên với cá vàng là hiền lành nào. Toàn cá ăn mồi kg đấy. hihi

5. maxpayne_lhp

maxpayne_lhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Wherever! Not here to wipe your butt, retard!
    Thì ngoài tự nhiên, neon là thức ăn của tt mà... Nếu ai coi Discover Channel, espisode về sông Amazon thì bíet... =)

6. khuyenmo

khuyenmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Hà hà, hoá ra còi cũng bi nuôi phải cá ông tiên like war rồi. Thế mỗi khuyên mơ tưởng là mình khuyên mơ nuôi nhầm xê can và hồng tử kỳ chiến. Đến hiền như cá tiên ông còn phải .....
    Bây giờ có thuốc gì để cho bầy nêon và cá đầu đỏ mạnh dạn và tự tin hơn không nhỉ. Chứ gặp loại cá nào cũng bị bắt nạt thì chán lắm.

7. maxpayne_lhp

maxpayne_lhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Wherever! Not here to wipe your butt, retard!
    lol không có chuyện đó đâu. Chúng có quan hệ thú săn mồi, con mồi... mộ mối quan hệ của bà mẹ thiên nhiên trao cho, chứ không phải là một chứng bệnh.

8. linhoni

linhoni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    trời ah anh Còi ơi, trông dã man vậy mà anh vẫn đủ bình tĩnh để cầm chắc máy ảnh, em phục anh thật đó.Nhìn cảnh tượng đó mà em lại thấy thương đám cá cỏ nhà em mới đẻ mấy chục baby được vài ngày tuổi đã bị cá Đĩa xơi gần hết huhu
    em đang định thả neon nhưng tình hình này thì ghê quá, cá Đĩa có vẻ dữ hơn Thần tiên thì phải.Thần Tiên gì mà như quái vật hic

9. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    Còi chụp tấm hình này hay thiệt ! codai khâm phục, khâm phục

Codai đã từng nuôi cá neon chung với cá dĩa nhưng sao thấy cá dĩa không thèm nhìn mấy con neon mập ú của codai gì hết chơn vậy?!

10. bigdoremon

bigdoremon Member

Thích đã nhận:
    0
    he he quả này tui bị dính lâu rồi - cũng post bài về việc thần tiên xơi neon như ăn gỏi rùi mà chú còi vẫn dính chấu nhở? :p

11. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Hik hik, cám ơn mọi người đã chia sẻ với em. Sự tình là thế này, sau đại dịch tép, tép con tép bố tép mẹ tung tăng bơi lội nhung nhúc trong bể củaem thì em quyết định làm 1 đôi "thiên địch" của tép là Thần tiên này với giá là 40k/1đôi. Quả thật, với 40k thì những gì mình mong muốn được đáp ứng, bọn tép chạy giạt hết và bị tiêu giệt kha khá. Sau khi chúng hoàn thành nhiệm vụ em cho chúng đi làm "nghĩa vụ quốc tế" tức là cho sang bể bé trong nhà. Chúng cũng hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.

Sau đại dịch mất nhớt cá trong bể, đàn tam giác của em khoảng 50 nhóc vơi đi 2/3, bể buồn tẻ quá nên hôm đi qua AG thấy có đàn neon diamon khá khoẻ nên em làm 15 đôi về nuôi cho xôm. Bọn tép cũng thật lạ, chỉ sau vài hôm vắng bóng TT là chúng lại "họp chợ" như bình thường. Em lại xua đội quân "đuổi chợ" vào và thế là xảy ra bi kịch đẫm máu vừa rồi.

P/S: Cám ơn bác codai đã quá lời khen. Em chụp còn non tay lắm lắm, mong bác chỉ giáo thêm nhiều.

12. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Bữa trước em thấy anh Coi thả lại thần tiên vào bể neon em đã kinh kinh rồi, nhưng thấy 2 em thần tiên còn bé với cả đoán là anh Coi có ý đồ nên ... ko dám nói.. hik hik... :angry:

13. NGUYEN DANG HA

NGUYEN DANG HA Member

Thích đã nhận:
    0
    Ca than tien muon nuoi chung voi cac loai ca khac phai tao dieu kien cho chung lam quen voi nhau mot thoi gian bang cach nuoi chung be, nhung cach ly ca than tien voi loai ca khac bang tam kinh chan. Sau do moi tha chung, ca than tien can co vung lanh dia nhat dinh trong be ca, nhu vay ca than tien moi khong hung hang tan cong cac loai ca khac.

14. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Hờ hờ, bữa trước em nuôi cá thần tiên bột, cả đàn 50 em mang về chăm đc 2 tháng, chúng lớn nhanh như thổi, em quyết định thả 5 cặp vào bể cá đĩa và nghỉ ngơi..... #:-S Hỡi ôi vừa bưng cốc nước ra thì....10 em thần tiên nổi như phao cứu sinh, kinh khủng hơn con nào con đấy ko còn nổi cái cửa sổ tâm hồn ~X( Ko ngờ cá đĩa lại kinh sờ zị đến mức đó... :angry: mà cá thần tiên hơn 3 tháng tuổi đâu bé bỏng gì...nhưng ai biết cá đĩa nó đang bắt cặp:( Em rút ra kinh nghiệm từ đó ko dám thả con nào vào nữa [-( Nhìn mấy em bé bỏng nổi phềnh phềnh ko còn đôi mắt...hãi! :sick:

15. mabubeo

mabubeo Member

Thích đã nhận:
    1
    Bể e thả 1 đôi thần tiên, 2 chục chú neon, 4 đôi bình tích... e toàn thấy bình tích mút nhớt, rỉa vây e thần tiên thôi, thần tiên chạy có cờ, mà thần tiên nhà em 3-4 cm rồi chứ có bé lắm đâu. Chưa bao giờ e có đôi thần tiên nào chén neon và 7 màu cả