Loại cá mút rêu nào không ăn RC???

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi alochaymau, 3/3/10.

1. alochaymau

alochaymau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    Tình hình là dạo này bể nuôi tép của em rêu bám thành bể kinh quá mà không kiếm được chuột oto, có bác nào biết loại cá nào mút rêu thành bể mà không thịt tép xin chỉ giúp~X(

2. hidroyohk

hidroyohk Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Nếu bạn ở TP HCM thì lên Cao Qúy 808 Trần Hưng Đạo có cả 1 bầy otto đó . Còn hình như có bút chì là ko mút ( con bút chì nhà mình nhát lắm mút rêu còn không dám nói chi mút tép ), còn con tỳ bà đàn thấy người ta cũng thường hay nuôi chung với RC đẹp nhưng sống trong bể thủy sinh không được lâu lắm thì phải . Số còn lại như chuột, bống vàng hay nghịch chắc mút tất ( phân cá, tôm nó còn mút mà huống chi mấy em tôm baby đang tung tăng =.=")

3. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    Rêu bám thành kính chỉ cạo tay thôi . bống vàng nhỏ hiệu quả hơn nếu ko có chuột oto , bống thật nhỏ nhé và ko nên quá 2 con

4. tepteptep

tepteptep Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghĩ bác không nên dùng otto ... nó ăn hết rêu xong , nó sẽ xơi đến tép . Bác thử thì biết liền à ! >.<

5. Baby lean bot

Baby lean bot Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu bạn muốn ăn rêu nâu, rêu xanh bám trên kiếng. đá, lũa, cây cối thì nên dùng ốc nerita để diệt. Vì loại này diệt rấ ok. Còn nếu ra rêu chùm đen thì dùng RC diệt là hiệu quả nhất. Còn bị rêu tóc thì pó tay mình chưa tìm ra cách trị.

6. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    chưa tìm ra cách diệt rêu tóc thì bóc lun hồ...............................

7. tikkun_olam

tikkun_olam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Hơ cách này nghe hay quá. Nhà mình có ốc táo đỏ mà thấy nó làm ăn không hiệu quả lắm vì nó bé quá. Ốc nerita tròn méo ra sao hở bạn? Ở đâu bán vậy?