loài chim chọn chủ

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi saoxet0456, 11/12/07.

1. saoxet0456

saoxet0456 Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh ơi,mấy con chim nhà em lạ lắm, cứ mỗi lần ở nhà ko có em là mấy con chim lại hót mà khi có em ở nhà là tụi nó lại ko hót ji cả,mấy anh cho em biết lí do với:( :( :( ~X( ~X( ~X(

2. le_a75

le_a75 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Chắc là tại khi anh có nhà thì hay đi qua đi lại ngang lồng tụi nó nên làm tụi nó mất hứng đấy.

3. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Thế là bình thường, chim của bạn chưa dạn người thì thế. Thường thì khi ở nhà, ta thường đi qua đi lại ngắm chim nên nó cảm thấy căng thẳng không hót hát gì, còn khi không có ai thì hót là đương nhiên mà :)

4. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Thường thì người nào hay chọ phá nó thì nó mới thế .he he chắc tại bác hay chăm nó mà nó chưa dạn người nên thấy abcs là nó sợ ấy mà.kiểu như chim trời mà nhìn thấy mấy thằng cầm súng là chạy mất dép nêu như nó bị bắn trượt 1 lần.

5. kissme18

kissme18 Member

Thích đã nhận:
    2
    nhà bác có nhiều người không nếu nhièu người mà chỉ sợ bác có lẻ là do bác là người hay tiếp súc với nó trong khi nó vẩn chưa quen người như bác maithanhtoan nói ấy

6. solero0105

solero0105 Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn thử cách này xem, bạn đem lồng của một con ở nhà bạn mà theo bạn đánh giá là chăm hót nhất, đem lồng treo lên thật cao tầng thượng chẳng hạn, ko có người qua lại, chỗ có nhiều cây và treo luôn trên cành cây là tốt nhất ! Lúc đấy con đấy sẽ hót gọi một mình và lũ ở dưới sẽ đáp lại, thử xem !