Loài chim nào hóa trang cho bằng:

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi xxxbopy, 26/5/06.

1. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Lần đầu tiên em nhìn thấy 1 con Chim hóa trang như thế này, các bác xem thử và đánh giá nhé:[​IMG][/URL][/IMG]
    Nhớ nhìn cho kỹ nha các bác!
    :laughing: :laughing:

lethimynhung thích bài này.
  2. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    nhìn con hcim này lạ quá em ko bít con nay la chim gì nữa nếu nhìn em thấy giống con cú đó mà người nào mà ko nhìn kỉ giống con thằng làn đó

3. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thường xuyên xem chương trình thế giới động vật nhưng chưa bao giờ thấy loại chim này. Nhìn nó lạ quá, theo mình thì nó không tồn tại ngoài đời, chỉ là hình ghép giữa chim và bò sát. Cái đầu nó lớn hơn bình thường, mỏ lại không cân đối. Chim gì mà chiều dài cái đầu bằng 1/3 chiều dài cơ thể. Đúng là 1 con chim hóa trang rất khéo bằng photoshop, hihi.

4. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Trông không giống chim lắm, đây hình như con tắc kè thì phải ?
    Con gì vậy anh bopy?

5. xxxbopy

Thích đã nhận:
    232
    Chim đó, chim thật sự đó, (mình k biết tiếng của cái trang đó sử dụng nên -> điếc), nhờ các bác cao thủ như bác: ngnghai, bác meetu,...... xem giùm là con gì thôi vậy.

6. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Đúng là chim rồi, trong tổ của nó còn có 1 con chim con nữa kìa. Hóa trang độc hciêu quá.

7. ngnghai

ngnghai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,681
    Đây là 1 một loại chim hoạt động về đêm, có mỏ rất rộng,không thấy nói đến trong sách chim VN. Có thể là 1 trong 2 con sau đây:
    1/ Papuan Frogmouth: Có ở New Guinea và cực đông bắc Úc.Quan sát và nhào xuống bắt mồi bằng cái miệng rộng(Không dùng chân).Thức ăn chủ yếu là côn trùng, nhưng cũng có thể là ếch nhái, thằn lằn, chuột và chim.
    2/Common Potoo: Có ở Jamaica và từ Mexcico đến Costa Rica.Loại này chỉ ăn côn trùng bay trong đêm.

8. xxxbopy

Thích đã nhận:
    232
    Em phục bác thật đấy bác ngnghai ơi, loại nào bác cũng tìm ra, phục lắm, phục lắm.......

9. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Chính xác con này tên là CÚ MUỖI. Chúng có biệt tài hóa trang y như khúc gỗ vậy. Miệng rộng, hai bên mép có hàng ria cứng (hình như để phát hiện ra con mồi, chủ yếu là côn trùng). Chúng hay vừa bay vừa há miệng để bắt côn trùng. chúng không thể bắt ếch nhái hay con gì to khác vì chân khá yếu, mảnh mai, mỏ không sắc. Cách đây khoảng hai năm nhà cô em ở p25, Bình Thạnh, HCMC có bắt được một con y như vậy. Chuyện thật 100%, em nói sai chết liền. Được 2 bữa thì tẻo vì không biết cho ăn gì. Bức hình trên thật 100% đó. Quên, nhà cô em có vườn cũng khá lớn (tiện thể giới thiệu luôn cho các bác nghe), hiện có thấy xuất hiện 2 cu cườm, chim gì xám xám, to như chòe dzậy, lâu lâu có thấy chòe lửa, chòe than xuất hiện(chắc có người làm xổng), nghe nhỏ em nói có công nữa?????? nghe thấy là hoang đường rồi. Sóc cũng có (không nuôi) cằn phá xoài dữ quá, nội tính kiếm súng bắn đó chớ!!!!. Còn chuyện nữa nội em nói (nội em không nói xạo bao giờ) mấy con chó trong nhà cũng quật chết 2 con chồn (chó dữ lắm, người nhà mà lạng quạng bị tợp liền) ????????? cả đống "super" chuột. Vụ chồn em không kiểm chứng được vì lúc chó quật chết không có em ở đó. Có thể là thật vì em thấy góc vườn có cái lỗ (chắc dẫn vô khe giữa hai nhà) bự bằng bắp vế lận, sâu lắm. Nghe phát hãi. Mấy chuyện em kể thật 1000%, sai chết liền. Em không bịa chuyện đâu. Tin em đi. Có gì mới em kể liền.

10. que_matrix

Thích đã nhận:
    45
    Quên nữa nó chắc chắn không phải là Papuan Frogmouth(chim mồm ếch) vì mắt CME bự lắm, mắt CM nhỏ. có thể là loại 2 mà bác ngnghai nói đó.
    P/S: Em mới tốt nghiệp THCS hà!

11. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này cũng không phải con loại 2 mà bác ngnghai nói đâu, vì cái con loại 2 đó có cái mỏ rất nhọn, mỏng và cụp xuống, trong khi con này khác xa.
    mình chưa thấy con chim cú nào mà mắt nhỏ cả, với tập tính kiếm ăn vào ban đêm của loài cú thì chắc chắn mắt phải tròn và bự lắm chứ, có sự nhầm lẫn nào không vậy, hay đây là 1 loài chim tên là cú nhưng không thuộc họ cú mèo, và đây là loài chim kiếm ăn ban ngày ?
    dưới đây là hình của con chim loại 2 để các bác so sánh miệng của nó với miệng của con chim ở trên.

12. xxxbopy

Thích đã nhận:
    232
    Các bác ơi, vậy cuối cùng thì nó là con gì vậy? ... ...

13. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Thề như vậy thì đáng tin rùi !!!
    Dân mình gọi tên theo từng vùng, có nơi gọi tên này, có nơi gọi tên khác. Chỉ có tên khoa học là duy nhất thôi.

14. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    to que matrix hôm nào bắt được con đó chú nhớ nhắn tin cho anh nha .Anh sẽ nuôi nó chơi heeeeeeee

15. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này hình như không phải có ria cứng bên mép mà là phía trên trán (ngay phía trên lỗ mũi) có lông chỉa ra mà.
    nói thật với các bác chứ em cứ thấy con này nó dị dị làm sao ấy. Cái đầu nó to quá cỡ nhìn không thích hợp với thân mình. 1 số loài chim ví dụ như bồ nông có cái mỏ to khác thường, nhưng nghĩ đến công dụng là để bắt cá thì cũng thấy hợp lý, còn như con chim này chuyên đi bắt côn trùng (theo như bạn gì nói) thì cần cái đầu to vậy làm gì, có công dụng gì, nghĩ lại thấy không phù hợp với quy luật tiến hóa cho lắm. Loại chim ăn côn trùng thì cần có mắt sáng, cái đầu nhẹ và linh hoạt, như vậy mới đúng chứ.
    bác thànhcông sao dễ tin người thế, bác matrix chỉ ghi là nói sai chết liền chứ có ghi ai chết đâu, lỡ bác ấy lật lọng là nói sai thì ông hàng xóm chết liền rồi sao. Ặc..ặc.. ác với ông hàng xóm quá, hihi.

16. que_matrix

Thích đã nhận:
    45
    Hình như em nhầm. Các bác xem kỹ hình trên sẽ thấy mỏ lớn và dầy. Con mắt nhỏ (đang nhắm), có hàng "tóc" liả chiả trên đầu và quả thất là em xem lại thì không thấy hàng ria mép đâu cả. Các bác hãy so sánh thử với ảnh trong trang web này: http://www.vncreatures.net/kqtracuu.php?ID=0&tenloai=cú+muỗi&type=bo&ch=&loai=1&radio=V
    Đó không phải là Cú muỗi (trong ảnh ở trang đầu). Con em bắt trông giống trong trang web kia hơn. Các bác bỏ lỗi cho em nhé. Cám ơn các bác trước. Hêhê.

17. crazhzone

crazhzone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290

FROGMOUTH [frogmouth] common name for small, owllike birds of the family Podargidae, ranging in size from 9 to 21 in. (22.5-52.5 cm). Their soft plumage is a mottled gray-brown in color with little distinction between sexes. Their eyes are wide and the tongue large and paperlike. A close relative of the nightjars (see goatsucker ), they share with them a wide, horny, flat, sharply hooked, boat-shaped bill, but unlike them, do not use it to capture insects on the wing. Rather, frogmouths feed on crawling animals, such as caterpillars, beetles, scorpions, and centipedes. They fly swiftly, but only over short distances, and the reduced tail feathers limit maneuverability. Nine species in the genus Batrachostomus are found from India to Malaysia. The remaining three species, in the genus Podargus, are found throughout Australia, New Guinea, and the Solomon Islands. All are nocturnal forest dwellers. Podargus species build flat, twig platform nests, while species of Batrachostomus make cushions of their own feathers and camouflage them with moss and spiderwebs. Frogmouths lay one or two whitish eggs, which the males incubate by day and the females at night. Frogmouths are classified in the phylum Chordata , subphylum Vertebrata, class Aves, order Caprimulgiformes, family Podargidae.

các bác tự dịch nhé

con này mình nhìn trên tv 1 lần rồi