Loại đèn nèo tốt co cá?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi bi113, 13/5/07.

1. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi, em đọc trên báo thấy người ta nói, đèn thủy sinh ( ánh sáng cực mạnh zống mặt trời) thì ốồt cho cá. Nó sẽ giúp màu cá nổu bật lên, vì gần như ánh sáng mặt trời. Nhưng lúc em ra mua đèn loại đó. Thì ông chủ nói là, đèn đó co hại cho cá lém ( mắt va màu). Ngườii ta giải thĩ la, vì ánh sáng mạnh wé, cá la Hán sẽ đổi màu nhạt xuống , va cũng làm cho cá sợ ( nhưng em cũng thấy đúng, vì trong sách nói là nhìu ánh sáng thì cà sẽ nhạt xuống va cá la hán sợ có nhìu ánh sáng) ? Em hong bít phải làm seo hết, vì hồ cá nhà em hong co nhìu ánh sáng mặt trời lém. hu huhuhuhuhu?:crying:

2. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn ơi đâu cần ánh sáng mặt trời cá mới đẹp đâu,bạn mua loại đèn thường được rồi,cá vẫn đẹp như thừong à,nghe lời mình đi,chắc luôn đó. Ánh sáng mạnh làm cá nhát với lại ánh sáng mặt triời làm cho hồ đóng rong thêm thôi à,ok nhé.

3. weekend90

weekend90 Member

Thích đã nhận:
    0
    sẵn cho em hỏi các bác ơi ! nên để đèn dưới nước hay trên cạn là tốt cho cá ?

4. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    zậy hả, không cần ánh sáng mặt trời hả bạn Kiet nguyen. zậy thì đở tốn tiền hah ha ha

5. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ cá LH xài đèn hồng tím là nhất rồi, đâu cần đòi hòi nhiều đâu bạn.....

6. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hồ cá lahan ở nhà theo mình chỉ nên sử dụng loại đèn có màu hồng là đẹp rồi, không nên dùng đền ánh sáng mặt trời - vì sẽ tạo ra rong trong hồ rong dùng ánh sáng mặt trời quang hợp tạo chất diệp lục mà phát triển, nên loại đèn này không thích hợp.
    @weekend90 không nên để đèn trong nước - vì sẽ làm tăng nhiệt độ trong nước cá sẽ bị xẹp đầu (kinh nghiệm bản thân)

7. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu bạn nuôi các loại cá khác thì tốt nhất là xài đèn hồng tím như các bạn trên đây nói là tốt rồi.còn đèn mặt trời dùng cho thủy sinh thì rất thích hợp cho kc xanh nhưng chỉ mở lên để ngắm thôi sau đó thì tắt ko nên để quá lâu.

8. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    zậy là OKie zùi, em nên sử dụng đèn hồng tím, buổi sáng em có cần kéo cửa ra cho anh sáng zô hồ kiếng hong zạ mấy anh.