loại nào hot??/

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi XO NO1, 16/7/07.

1. XO NO1

XO NO1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko bik bây giờ thị trường đang chuộng loại cá rồng nào, các pac' nhỉ???
    nha` pac' em co' nuôi con ca' ngân long; không biết loại này co' khó nuôi ko?
    cac' pac' chỉ giúp:D

2. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    khó nói đây. Người nhiều tiền thì chơi HL, QB . Người vừa vừa thì chơi KLHV, CLKLHV. Người mới tập nuôi thì thường là Ngân Long, KLU, Thanh Long. Còn nói về thị trường nói chung (đại đa số) thì vẫn là KLHV thôi bạn ah

3. caca_153

caca_153 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác ơi, thế mua KLHV hoặc CLKLHV ở HCM thì nên mua tiệm nào giá hợp lý và cá đẹp nhất vậy, con cỡ 15-20cm giá khoảng bi nhiêu???
    Thk các bác Pro nhé

4. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Tiệm Hồng Anh số 116A Nguyễn Đình Chiểu, Phường Đa kao, Q1, TP. hồ Chí Minh. Nới đó có nhiều loại cá rồng và cá la hán cho bạn chọn lắm, nhưng hình như không có bán Ngân Long.

5. Xuân Lộc

Xuân Lộc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn tới tiệm Kim Liên (chủ tiệm là chị Liên) trên đường Lý Chính Thắng chỗ gần ngã tư Nguyễn Thông-Lý Chính Thắng, có bán KLHV, CLKLHV (cả hồng, huyết long, KLQBối). Ở đó bán khá đàng hoàng, uy tín. Hay ghé tiệm chuyên bán cá rồng các loại chỗ ngã 3 Lý Chính Thắng- Bà huyện thanh quan (cạnh trạm xăng) của anh Ty là em chị Liên cũng OK.

6. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    nuôi cá mà nuôi theo thị trường,nuôi theo phong trào thì nuôi làm gì uh bạn?rôi mai mốt nó hết phong trào lại đem cá wẳng xuống sông à?