Loại nước dành cho cá vàng.

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi Fan Cá vàng, 3/7/07.

1. Fan Cá vàng

Fan Cá vàng New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới bắt đầu nuôi cá vàng gần 1 năm thôi, vì ông chú có cái bể kiếng cũ nên cho mình, mình đem nuôi cá.Mình thích cá nhưng không có điều kiện vì ở nông thôn. Cho mình hỏi cá vàng sống loại nước nào ? nước sông hay nước khoáng trong bình ? Trươc giờ mình chỉ nuôi bằng nước khoáng trong bình, mà phải thay nước liên tục nên tốn kém gần 50 ngàn một tháng tiền nước lận.:sick: .Giúp mình nha:p

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Nếu không có nước máy thì bạn dùng nước giếng khoan, xục oxy qua đêm cho ít muối cũng được, dùng chi nước khoáng tốn kém quá, nguời còn chả có mà uống...:D

trieu hoa thích bài này.
  3. gautruc

gautruc Member

Thích đã nhận:
    0
    bác ơi!! sao chơi sang vậy? nếu bạn ở nông thôn thì có thể dùng nước sông để lắng lại cho trong, rồi cho vào nước theo tỷ lệ 20 lít/ 1 muỗng cà fê muối. Muốn lâu thay nước thì có thể dùng hệ thống máy lọc. Vậy nhe, cứ thế mà làm.
    Chúc bạn có cá khỏe và ít phải tốn tiền nhiều như trước.

4. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Úi, bạn nuôi loại cá vàng nào mà dùng nước khoáng sang thế. 1 tháng tiền nước là đủ tiền cá luôn rồi nhỉ. Bạn dùng nước trong lu lắng sạch là tốt rồi mà. Lúc trước mình toàn làm thế không ah

5. goldfish29

goldfish29 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chà nuôi cá vàng với nước khoáng! Thật ra nước khoáng chưa chắc là tốt cho cá đâu. Nước trong chưa chắc là nước sạch đối với cá. Nghe thì có vẻ hơi ngược đời, nhưng có nhiều thứ trong nước mà mắt thường không thấy được mới là nguy hiểm cho cá ;)

trieu hoa thích bài này.
  6. ppc08

ppc08 Member

Thích đã nhận:
    1
    nhiều người cũng mê cá vàng quá, sao chưa có ai đứng ai thành lập Câu lạc bộ Cá vàng hết trơn vậy?
    goldfish29 anh dũng đứng ra lập câu lạc bộ cá vàng đi.

trieu hoa thích bài này.