Lọc 2 tầng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Nhok_Zen[Ky], 13/8/08.

1. Nhok_Zen[Ky]

Nhok_Zen[Ky] Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em tính làm 1 cái lọc 2 tầng nhưng chưa biết làm sao để nước lưu thông được tốt,còn phải tính đến phần đà nữa nhức cả cái đầu mà chưa biết làm sao,bác nào có sáng kiến gì giúp em với,

2. nhanchi

nhanchi Active Member

Thích đã nhận:
    9
    chà mới nhìn sơ thôi là thấy nó nặng như thế nào rồi(nước,san hô,...) hok biết hồ nào chịu nỗi nó đây.mong sớm đc nhìn thấy tác phẩm của bạn(update hình nha bạn)

3. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bác để lọc ngoài đi ,phần đà lấy cây sắt làm thì ok ,dẫn nước từ ngoài vô

4. lululu

lululu Active Member

Thích đã nhận:
    28
    Làm vậy chắc là nước tốt hơn, tuy nhiên mỗi lần vệ sinh hộp lọc chắc phê lắm, trong trong quá trình thay nước sợ nhất là khâu làm vệ sinh hộp lọc đó bạn.

5. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Tại sao bạn lại rước cái cực vào thân như thế, cứ xài hộp lọc 3 ngăn là được rồi, ngoài ra có thể dùng thêm men vi sinh bổ xung làm trong nước cũng được

6. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em đồng ý với bác nhanchi là wả lọc này rất nặng rất tốn nhưng hiêu wả sẽ rất cao đây, chỉ sợ cái hồ chịu ko dc vỡ tanh bành thôi

7. TVTAI

TVTAI Member

Thích đã nhận:
    1
    :confused: Bộ lọc như thế thì hồ khó co thể chịu nổi khi ta đưa các vật liệu lọc vào . Theo mình nếu bạn thích dùng như vậy thì dùng pát sắt bắt lên tường làm giá đỡ là tốt nhất, đừng nên để trực tiếp lên hồ . Thân chào .:eek:

8. Bao_truongcong

Bao_truongcong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình đồng ý. Trước đây mình cũng loay hoay lọc 3 ngăn với 5 ngăn, nhưng cuối cùng mình thấy 3 ngăn là ok rùi. Vì chơi LH là lâu dài, lọc kiểu gì thì thay nước thường xuyên hàng tuần vẫn là ok nhất. Nếu có đk xài men vi sinh thì khỏi lo chất lượng nước. Mình cũng đã 1 lần xài lọc 4 ngăn cho nhiều san hô quá nên đã gãy kiềng 5 li của hồ 1m2 giờ thấy oải luôn.

9. willian

willian Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu chịu chơi thì wa coi mấy cái lộc đáy cho cá rồng đó.hao tiền nhưng hiệ wả